Unaweza kuketi. Ni furaha kurudi hapa night, tena usiku huu, tunafurahi tunayo nafasi hii tena, tena sasa ya kumtumikia Bwana na I baada ya kuwaweka kwa muda mrefu sana jioni usiku, naona si vizuri kuwaweka kwa muda mrefu tena usiku wa leo. Hiyo kwanza nitoke do, huko nyuma kumsikiliza ndugu Brother mwenzetu katika Bwana ambaye ndiyo kwanza aje kutoka Indiana. Ametiwa wasiwasi na ndoto isiyo ya kawaida. Yeye kwanza hajawahi kwenda huko Shreveport maishani mwake, lakini aliota hivi majuzi ya kwamba amefika Shreveport, si kwa gari lake, naye alifika na ama, amefika mahali fulani kanisani ambako nilikuwa ninahubiri akasema baada ya mimi kuhubiri na kuwaombea watu, akasema jambo fulani litatukia. Akasema akawa amerudi kesho yake. Basi akasema yeye alijua jengo hilo li, jinsi lilivyokaa. Akasema kuna nini, kulikuwa na ukumbi wa mikutano ya halmashauri ya jiji upande wa pili wa barabara, lakini wao hata hawakuingia kwenye huo ukumbi. Akasema huo ukumbi ulikuwa upande huu katika jengo la mawe lililokuwa like na chumba cha pembeni, na jengo hilo lilisimama tu namna hii so, na mvulana hu, huyo ni mwotaji, nimeona ndoto zake na najua ya kwamba ni za kweli, naye akasema na akasema basi katika usiku wa mwisho ambapo mimi nilikuwa nikizungumza na kuwaombea wagonjwa, basi nikasema jambo fulani liko karibu kutukia nalo, na lilisikika kama mshindo wa ngurumo pia. So, akasema we'll watu wakaanza kupiga mayowe, kisha so, so, akasema wakati ya ngurumo ilipoanza kuondoka, sema akasema ilitoa sauti na ikaanza kunena, so, that anasema that wakati kunena huko kulipokuwa kulipo, winter, kunaendelea yaani kupitia God kwenye vioo hivi vya dirisha madirisha haya hapa juu, ukaja utukufu wa Mungu u, ukiingia katika umbo la nguzo ya moto. Yeye hajapata kuiona seen... ametusikia tukizungumza habari zake, bali yeye mwenyewe hajawahi kuiona. Akasema uh, um, like right, uh, like like like like hiyo hapo, ikapitia kwenye madirisha huku juu namna hiyo, na ikafanya nuru kama unayoona kwenye ile picha moja kwa moja juu ya uh, uh, wasikilizaji. Hapa akasema ilikuwa ikiguruma jambo fulani, kisha akasema mimi nilisimama na kusema huyu ni Jehova Mungu. Basi akasema ilimkumbusha ya alipokuwa anawaza juu ya yake, wakati Musa alipoita nini, alipowatoa wa wale watu Misri, nao waka, wakasema acha Musa anene, wala si Mungu tusije Akasema, watu wote walikuwa wamelala sakafuni, wameinua mikono yao wakipiga mayowe. Akasema yeye alikuwa anapiga mayowe pia, Bwana Mungu, ninakupenda, ninakupenda. Ndipo mkewe akamtikiza akamwamusha, namwona anasuka akipita kwenye marefu ya kanisa. Sasa hivi ndiko Jackson alikuwa mhubiri wa Methodist, naye alifadhaika sana mpaka akashuka, akaja huku naye, akasema wakati alipoingia yeye alishangaa mno, ni vile vile hasa alivyoona katika ndoto hii. Maana yake Bwana amenipicha jambo hilo, lakini jambo fulani linaweza kutukia, kwa kuwa ndugu Jackson aliota juu ya jambo hilo, tukimjua uh, kama mtu mwaminifu mtu mnyovu mnyovu, mtumishi wa Mungu nami ni najua kwamba yeye huota ndoto, anakuja kwangu na Bwana ananipa like siri yake, nayo nayo ingekuwa hivyo hivyo kabisa. Hata wakati mmoja kwenda kwangu Arizona yeye aliota juu ya hayo, naye amefadhaika sana. Yuko pamoja na mke wake, alimleta right. Yeye yuko karibu, uh, karibu na kujifungua, na huyo ndugu angeweza tu kusafiri kwa ndege, hakuwa na hata senti moja ya kuja na mtu mmoja akampa pesa hizo, na kwa hiyo hilo kwa namna fulani limefanyika. Si ajabu. Kwa hiyo jambo fulani linaweza kutukia, tunatumainia litatukia. Hatujui ni kitu gani Bwana atatupa sasa. Tunashukuru Bwana kwamba tunaishi katika siku yes, tunayoishi kabla tu ya kuja kwa Jesus, Yesu kama so nilivyosema hapo awali, ndio wakati mkuu sana wa historia yote. Afadhali niishi sasa hivi kuliko wakati wowote wa the... kunini duniani. Nimeona hapa mbele zetu tena usiku wa leo rafiki yangu wa zamani ndugu Dawi, nimtaja kule kwenye ukumbi wa mikutano asubuhi ya leo ndugu Daudi ana umri wa miaka tisini na mitatu leo. Ni baraka jinsi gani yeye kuchangia maisha yake marefu kwa sifa na utukufu wa Mungu, na kutakia siku njema ya kuzaliwa kwako, ndugu. Nami ninajua huko nje huko kote nchini ambako wanasikiliza usiku leo, wao pia wanamtakia Bill, now, Bill Dauch siku njema ya kuzaliwa. Yee ni rafiki halisi wa Oro Robert. So wengi amewasaidia wengi sana katika njia ya yeah, ijili na kila kitu, ni rafiki yetu mpendwa sana na furaha akumwona ndugu Mani hapa, mhubiri mwingine wa Kimethodisti ameokolewa na amejazwa na Roho Mtakatifu na katika jina la Yesu Kristo, ameketi hapa. Yeye pia ni mmoja wa washiriki wetu kutoka Indiana. Nami nasikia ndugu Hitesoni ameketi hapa karibu naye, mmoja wa mashemasi wetu kutoka Jeffersonville, Indiana. Wananisikiliza huko usiku huu. Nasikia kwamba ndugu Wila, mmoja wa hao mashemasi wengine, wako hapa mahali fulani, nami bado si yamwona uh, mahali alipo. Mtu fulani anaelekeza kwa vidole vyake kule, na nitamona baada ya kitambo kidogo. Ameketi kule kule nyuma kabisa, mkono wa kulia. Naam, ndugu Udi, kama unasikiliza usiku wa leo, ndugu yako alikuwa hapa jana usiku, nilimwona nilipokuwa nikitoka ndugu laye, shahidi wa Yehova, kundi lote liliongolewa. li Al alinaswa kwa sababu ya ono la Bwana. Al alikuwa anaketi pale kwenye dau siku hiyo, wakati siku iliyotangulia yeye aliambiwa ya kwamba kitu fulani kitatendeka kuhusu kufuka kwa kiumbe fulani. Eye alikuwa shahidi halisi wa Jehova pia. kini siku hiyo alikuwa akiwa ameketi hapo akipua samaki naye alimkamata nini. Ema, yeye alikuwa ana nini kubwa mno ya kale, ule mtindo wa Kentucky unajua, ndo ana kubwa na samaki mdogo sana akaimeza, naye alivuta tu, akatoa inche mashavu, na matumbo na kila kitu, akamtupa majini, samaki mdogo sana, wajua. Ndipo akasema vema, maskini wee umetupa teke lako la mwisho maskini. Akabingizika majini akafa, upepo ukampeperusha kwenye jugijugi la kidimbwi. Siku moja kabla ya hapo, nilikuwa nimeketi nilisema, Roho Mtakatifu ananiambia ya kwamba kutakuweko na ufufuo wa kiumbe fulani kidogo, labda kutakuweko na mtoto wa paka atakaporudi nyumbani, maana ni nini tu. Ilipokuwa tunajitahidi kufukua chambo cha samaki, mimi na ndugu Wood, anayesikiliza usiku wa leo, msichana wangu ambaye ni kijana mwanamke anayeketi hapa, ambaye ameposwa na huyu astari mrefu mwembamba, inamuona alikuja akasema, baba, yeye na huyo msichana mwingine Asema baba atakupa, uh, mda si muda. Je, tunaweza kuchukua kisanduku na kumweka humo kwa siku chache? Akasema As As, so hebu nimwone huyo paka yeah, right. Wema wakaenda wakamleta huyo paka, niliona so, eh, kitakachotendeka. Kwa hiyo nikampa sanduku. Akesho yake, kulikuwepo na vitoto kama know, saba ama vinane vya paka mle, najua kwa so, hiyo mfulana um, um, wangu mdogo jo akacukua mmoja na kumkaba na kumwangusha kafuni na ni nini tu. Maskini jamaa huyo alilala hapo akigaagaa. Nikamwambia ndugu l ndugu yake, nikasema unajua, huenda ikawa ni kitoto hicho cha paka kitakachofufuliwa kama vile tulivyomwona Bwana akifanya mambo. Nikolao ni mgeni tu katika njia hii Mtakatifu Alikuwa ndiyo kwanza amwambie kwamba done, alikuwa ameoa na yale aliyokuwa amefanya na maovu aliyokuwa amefanya, mambo aliyokuwa amefanya mema, alidhani ndugu Banks alikuwa akiniambia mambo hayo, lakini so so wakati alipovichua barabara, barabara na kumwambia aliyokuwa amefanya usiku uliopita. Uh, hilo lili Mzidi then, ili mzidi nguvu angeweza kufahamu. Ndipo asubuhi iliyofuata, wema, tulivua samaki usiku kucha tukitumia visamaki vidogo. Uh, tulikuwa tukishika samaki wachache kwa ajili ya chambo, lakini yeye alimtupa water, tu huyo samaki mdogo majini. Well, well, akatapatapa, akanyongonyea aka kabisa napata saa moja baadaye, nilikuwa tumeketi pale nami nilikuwa nikasema, ndugu, leo ulimwacha huyo samaki ameza hiyo ndoana moja kwa moja mpaka tumboni mwake. Naona nikasema, chukua chambo cha nji hapa, tupia kule chambo hicho namna hiyo, mara tu utakapo atakapoiguza, nikasema basi ishikilie tu alafu uivute. Nikasema yeye, usimvute namna hiyo, usimwache ameze, wewe mshike tu huyo so, well, akasema yeah, vema. Alikuwa na maskini ugwe mkubwa mno ulioninginia juu, kasema hivi ndivyo tunavyofanya jambo hilo namna hiyo. so, kwa hiyo kwenye wakati tu kama huo nilisikia kitu fulani kikija or kutokea or juu or ya mlima kule juu around, upepo wa kisulisuli ukizunguka zunguka nakuzunguka huu hapa ukashuka namna hiyo, ipo roho wa Mungu akashuka juu ya kile chombo. Kasema mama kwa miguu yako, kasema so, nena na huyo ali samaki aliyekuwa, useme inakurudishia uwai wako. Na maskini samaki huyo mdogo aliyekuwa amelala hapo kwa nusu saa, huku matumbo yake eh, yako kinywani mwake na mashavu yake Nikasema, ewe maskini samache mdogo, Yesu Kristo anakurudishia wai wako, ishi katika jina la Yesu Kristo. Akabingirika akalala chali, na huyo akaazama majini haraka alivyoweza kwenda. Ral uko hapa mahali fulani, ni nilikuona jana usiku, kama yuko ndani nje, ama popote ulipo inua mkono wako kama eh, ninaweza kukuona. Ati nini? Rosha, lo naam, juu kabisa kwenye roshani uh, kupitia kwenye yale madirisha kule nyuma. Mtu mwenyewe ndiye huyo, shahidi wa Yehova akasema, ndugu Branham alikuwa ame, uh, e, uh, sana amezimishwa nini. Ni vizuri kuwepo hapa. Una uh, una, una nini, sivyo? Una nini, unafikiri kwamba hilo lilimaanisha mimi, kwamba nilimwita maskini samaki huyo mdogo kasema, umepiga teke lako la mwisho. Kasema hilo hilo, namaanisha jambo fulani kwangu. Nikasema la, la, ni dhibitisho tu. <laughs> <laughs> alikuwa amebadilishwa oh, kabisa na jambo hilo. Wema, well, tunatembea na mtu, unaona mambo hayo yakitendeka, tukijua sasa. Hebu wazia tu, ilikuwa ni kuonyesha nini? Ilikuwa na watoto wengi wenye kifafa kwenye orodha yangu ya maombi wa kuombea, lakini wakati ono ilipokuja ilikuwa ni kwa ajili ya samaki. Samaki mdogo mrefu hivi mwenye urefu wa kama inchi mbili ama tatu, ilionekana kana ile ndoana ilikuwa sawasawa na samaki huyo. Lakini jambo ni kwamba ilikuwa ni kuonyesha ya kwamba Mungu huangalia mambo madogo pia. naona Siku moja wakati wenye ukoma walipokuwa wamesambaa kote nchini, yeye alitumia nguvu zake na kulaani mti fulani ukaanza kunyauka, wakati kulikuwa na watu wamesambaa kila mahali wakihitaji nguvu hizo za uponyaji. Lakini unaona, alitaka kuonyesha yeye ni Mungu juu ya kila kitu, kama ni kidogo, kama ni kikubwa, chochote kile, yeye angali ni Mungu juu ya vitu vyote, viumbe vyote kwa hiyo tunampenda yeye kwa sababu hilo hilo hutuwezesha kujua kama yeye anataka kunena neno la uzima ndani ya kisamaki kisicho na thamani ambacho kimelala pale kimekufa juu ya maji kwa muda wa nusu saa, yeye bila shaka, siku moja, anaweza kutamka uwai ndani ya watoto wake, aidhuru kama mwili wako si zaidi ya kijiko kimoja cha mapumbi. Yeye atanena nasi, tutajibu siku moja. Yeye ni Mungu ambaye anapenda kujua kila kitu, yote yale tunayofanya au tufanyayo, yote yale semayo, uh, kila kitu yeye anapenda kujua habari zake. Sasa natuinamisha vichwa vyetu la mahali hii sasa, kabla hatujaomba, kama kuna mtu anaye kuna mtu yeyote usiku wa leo aliye na shauku na yeye lakini bado hajafanya maandalizi, bado kwenye nchi ile nyingine ambako tunaenda kumuona yeye. Unajua, huwezi kuingia bila kufanya maandalizi, nawe hujafanya bado. Bali ugetaka kukumbukwa katika maombi sasa kwamba Everything kila kitu kitarekebishwa katika akati yako wewe na Mungu, usiku wa leo tafadhali inua tu mkono wako utusema. Je, utanikumbuka Bwana? wewe ni ebu tu auone mkono wako. God, Mungu, tujalie Baba, na mbinguni naposimama usiku huu katika walio hai na waliokufa. Mambo haya yanayotendeka katika siku hizi kisiri, hakika ni ya kisiri, lakini Mungu wewe unajua kama ni ya kweli ama si ya kweli. Wewe ndiwe hakimu wa kutisha wa mbingu na nchi, na tunase, tunasema jambo hili Bwana, kuwatia tu watu moyo, baadhi ya mambo uliotuonyesha, ili kwamba wapate kutua moyo kukupenda na kukuamini kukutumikia, wewe ujue ya kwamba haidhuru tendo hilo ni ndogo jinsi gani, ni vizuri ama mbaya, wewe unaliona. Naomba Mungu mpenzi, ya kwamba wewe utambariki kila mmoja wa mikono hiyo usiku wa leo, na nafsi na roho zilizofanywa mkono huo kuinuliwa, kuwinuliwa, na nami naomba Mungu ya kwamba huu utakuwa ndiyo usiku ambapo watafanya maandalizi yao kwa ajili ya hiyo inji iliyo ng'ambo ya mtu. Tujalie, waponye wagonjwa na wanaoteseka, Bwana. Hapa kote nchini ambako ma, matangazo ya simu yanaingia, bariki hawa walioko huko tenza nchi ambao hawajaokolewa kote kote, kutoka California hadi New York, kutoka Canada hadi Mexico yadiye Bwana ya kwamba e kila mtu chini ya mlio wa sauti yetu wa leo wataokolewa na dhambi zao, waponye magonjwa yao kwa ajili ya uwepo wako wa kiu, na huyu ndugu yetu Jackson ambaye amesafiri kwa ndege na nahevu haya ya maili hapa kusudi afike hapa kwa sababu jambo fulani la hajabu lilihutikiza moyo wake. Dream nao wataota ndoto na kuona maono. Mungu mpendwa, wewe umenificha hilo mean, kwamba hii Hi, ina maana know gani sijui, lakini kama it utatutembelea Bwana, itayarisha mioyo yetu sasa kwa ajili ya kuzuriwa huko, tupate kuwa na matarajio bila kujua utakalofanya, na bila kujua kama umeahidi kututembelea kwa ndoto hii, hatujui lakini tuna tunanukuu tu mambo hayo tunayofahamu kwamba uliahidi uh, kuwazuru watu wako, na tunaomba ya kwamba utajidhihirisha kwetu hapa In the name of Jesus Christ, we ask the... Amen. Tunaomba katika jina la Yesu Kristo, amin. Akasubuwa leo baada ya kuwachelewesha sana jana usiku na asubuhi ya leo morning na kwa namna fulani uh, kuelewa na sauti na kipanda kidogo cha nywele nilicho nacho ni, ninakivaa juu ya upara wangu hapa ninapohubiri, lakini nilikisahau wakati huu, na hewa hii inayoingia kupitia kwenye madirisha haya inaanza kunipa uh, kupelewa kidogo uh, nilikuwa uh, nina ingebidi kufunga mikutano, lakini tangu nilipopata hicho basi, haini sumbui tena, ninaendelea tu ikulio na kundi linalombojea Bwana huko Prescott, na nipa sasa, na ninyi watu wote mlio kwenye vitongoji vya Phoenix. juma moja tangu usiku wa leo tunapaswa kuwepo huko Yuma kwenye karamu. meshau zao zote kule, na wakachukua ukumbi mkubwa zaidi wa mikutano, wala hawawezi kutosheleza watu kwa. Njoni mapema ninyi nyote, na mpate kuingia. Hivyo tutaenda huko Los Angeles, eh, kutoka huko kesho yake Jumapili ijayo, Jumapili usiku. Kwa hiyo tunatarajia kuona ninyi nyote huko, kwa kuuza Mungu nasikaya juu yenu ninyi nyote, kwenu mlioko huko New York, nani mlio huko Ohio na mahali mbalimbali mbali. Hivi karibuni ninataka kuhubiri ujumbe wa mkondo wa nyoka A yule mnyama hapo mwanzo na yule mnyama huko mwisho maskanini, ili atawatumia muhtasari juu ya jambo hilo, kwamba ni wakati gani tutakapohubiri. Maana mimi hufanya hivyo maskanini, kwa kuwa itaninii, angalau utachukua masaa manne au ama zaidi kwa hiyo now, sasa kwa hiyo ninawataka uh, hapa hapa so, na popote mlipo sasa, fungue kitabu cha ajabu, kitabu cha ajabu sana cha hubiria, lakini ninataka tu kutumia mitasari midogo hapa sasa. And na alafu basi kesho asubuhi hapa masikanini tutakuweko na ibada ya shule so, ya Jumapili. Kwenye tutaanza hasa saa ngapi? Saa tatu na nusu ndipo nina majaliwa ya kuzungumza hapa tena kesho, Bwana akipenda. Nilitaka kuzungumza juu ya somo kama akipenda. Sasa nilipokuwa nikisoma lakini ya leo, kuwaonyesha ya kwamba kuna mahali pamoja tu ambapo Mungu atakutana na mwabudu mimi, uh -huh. tu na na ninaweza kuwaambia mahali hapo ni wapi na kwamba jina la mahali hapo ni lipi ambapo Mungu atakutana na mwabudu. Na alafu kesho usiku nitaomba msaada, hiyo ni kusema kwa ajili ya ibada ya kuponya nani, ni inataka ibada ya mtindo wa kale ya uponyaji. Na kama Bwana akipenda inataka kuzungumza juu ya somo lilonishangaza sana leo, wakati mimi na ndugu moa tulipokuwa tunazungumza, ndugu Nukizungu zangu wapendwa, tulikuwa tukizungumza juu ya maandiko na jinsi lilikuwa ni jambo la kupendeza sana kuwa na hao ndugu kama zile nyakati za kale. Akasema, unajua ndugu Branham, mahubiri yote uliyowahi kutuhubiria hapa Shreveport, mwanakondoo na huwa, ulikuwa mmojawapo wa jumbe muhimu sana ulizowahi kutuletea hapa Shreveport sema nadhani pamoja na ya kwamba ujumbe wako like unakulemea sana siku hizi, kamwe ufikii moja wa namna hiyo. Nipokosa huo, ninakosa ujumbe wangu. Pendo ni mwanakondoo wangu anayekupa damu yako ya zamani, kamwe haitapoteza nguvu zake mpaka kanisa uh, lote la Mungu uh, lililokombolewa litakapo itakapokolewa nizitende dhambi tena, tangu lipoona kile kilicho kwa imani kinachojazwa na majeraha yako yanayotiririka upendo and wa ukombozi, ndiyo umekuwa wimbo wangu na utakuwa hivyo mpaka nitakapokufa. Kesho usiku, kama ni mapenzi ya Mungu, nataka kuhubiri juu ya somo juu ya bawa za ua mweupe kama theluji, kesho nine usiku. Bwana akishuka kwa mbawa za huwa hiyo ni kusema willing, Bwana akipenda, sauti yangu isipoharibika sana sasa. Kwa hiyo tuombeeni, alafu ninataka mkutano wa mtindo wa kale kama tuliyokuwa nao hapo mwanzo bila ya utambuzi, kumpa tu o Just kila mtu kadi, yule ambaye anataka kuombewa sasa huna budi ya kuwa na kadi. Kwa hiyo so fikieni hapa mapema ili mbili aweze kuwapa kadi na kuwapanga katika mstari. Tunafanya hivyo watu wanaendelea tu kuongezeka na kuongezeka na kuongezeka, wala hakuna mwisho wa mstari huo, kila mtu anaweza kuwa na kadi oh. Nataka ndugu Jack, Jack asimame pamoja nami kwenye mstari wa maombi every kama ulivyozoea kufanya, na ndugu Brown aniletee hawa watu badala ya mbili ao na, na na nataka nataka mstari wa maombi wa mtindo wa kizamani, nasi tutaomba tu jinsi tulivyokuwa tunafanya miaka mingi iliyopita. Na furahi usiku wa leo kuwa na ndugu mwingine eh, mwenzetu pamoja nasi eh, niliangalia tu kila upande, ndipo nikamtambua na nikamwona dakika chache zilizopita, ndugu Golden Lindsey ni mmojawapo wa watu wa zamani alikuwa pamoja nasi zamani sana, anafanya kazi muhimu, anachapisha kitabu changu sasa, Nya, na nyakati saba za kanisa. Natumaini kukimalizia tena miuri saba ikiwa atakisoma hicho kabla hajakichapisha tutakuwa na, really <laughs> na mjadala, tutakuwa na mjadala <laughs> wa kitheolojia ninaweza tu kuhisi jambo hilo liki lakini yeye yeah, anajua mimi si mwana biolojia kwa hiyo, lakini tunatarajia usiku wa kesho, kama upo hapa juku Lindsey, karibu hapa kesho usiku, kama utakuwepo huku uwe pamoja nasi jukwaani kwa ajili ya mkutano wa maombi wa mtindo wa zamani. Na wangapi e like wangetaka kuona mmoja ma... wa hawa watu wa zamani tena, ambapo tunawaleta wa watu mbele? hilo litakuwa ni jambo zuri sana. Sasa waleteni wagonjwa wenu na wanaoteseka kesho usiku kwa kusudi hilo, wakati huo. Sasa kama una kitabu cha Ajubu, kifungu cha arobaini na mbili ama mlango wa arobaini na mbili na vifungu tisa vya kwanza cha mlango wa arobaini na mbili wa Ajubu, ni ajabu sana. Ndugu Teddy Dandley, kama unasikiliza usiku wa leo, huko pili, unakumbuka, mimi na wewe tukizungumza wakati mmoja, yapata juma moja ama mawili yaliyopita, nasi tulirejea kwenye jambo hili. Nilikwambia siku moja hilo litakuwa nisomo kwangu, nami nataka kulitumia usiku wa leo. Ndipo akajibu, ndipo ajibu, akamjibu Bwana na kusema iizeni kwa matini usomaji huu. Sasa najua ya kwamba waweza kufanya mambo yote no ya kwamba makusudi yako the. hayawezi kuzuilika. Ni nani huyo avishaye mashauri bila maarifa? Kwa maana nimesema earth. maneno nisiyoyafahamu, mambo ya ajabu ya kunishinda mimi, nisiyoyajua. Sikiliza nisi na kusihi, na nami nitanena, nitakuuliza neno, nawe niambie. Nilikuwa nimekusikia habari zako kwa kusikia kwa masikio, bali sasa a... jicho langu linakuona. Sababu hiyo, najichukia nafsi yangu na kutubu and katika and mafumbi action. na majivu. Sasa inataka kuchukua somo text kutoka print. kwenye hiyo haya ya atano, nilikuwa nimesikia habari zako now, kutia, my... kwa kusikia kwa masikio, bali a... sasa jicho langu linakuona. Bwana na abariki neno lake. Ajubu, hebu natukuwe maisha yake kidogo. Ajubu alikuwa ni nabii, alikuwa ni mtu aliyeishi huko nyuma, kabla ya Biblia haijaandikwa aijaandikwa. Imedhanimwa ya kwamba Ajubu kilikuwa ni kimojawapo cha vitabu vya kale sana vya Biblia, kwa sababu kiliandikwa kabla ya kitabu cha mwanzo kuandika. Ajubu, shujaa huyu mkuu na nabii alikuwa ni mtu mwenye nguvu katika siku zake. Hapana shaka ya kwamba alikuwa amelelewa na kumtumikia Bwana maishani mwake mota, na alikuwa ameishi maisha ya kishujaa sana, kwa watu wote waliomheshimu. Lakini alikuwa amefikia mahali ambapo anaita hapa kujaribiwa na Bwana, lakini ningetaka kutumia neno kupewa mitihani na Bwana. Kwa kweli kila mwana anayemjia Bwana hana budi kwanza kujaribiwa, kupewa mtihani, kupata malezi ya mtoto. Alafu basi, kama majaribu yakiwa ni magumu, nasi tunafikiri ni magumu sana, wala hatu- hatutasikiliza kukutilia maanani, ndipo yeye alisema tutakuwa watoto haramu wala si watoto wa Mungu, kwa sababu hakuna kitu kinachoweza kumwondoa mtoto wa kweli wa Mungu aliyezaliwa mara ya pili kutoka wazazi wake. Naona yeye ni sehemu yake. Wewe huwezi kukana na jambo come. Hilo unajikana mwenyewe. Unaona, umepata uzoevu, umefundishwa na kujaribiwa. Akifa mtu huyu, kwa kuwa alikuwa ni nabii, alikuwa it access, na fursa ya kukaribia neema ya Mungu But, lakini Ayubu hakuwa na Biblia ya kusoma. Uh, yeye yeah, yeah, Biblia right, haikuwa imeandikwa wakati huo, lakini alikuwa na fursa ya kumkaribia Mungu Revelation, kwa ufunuo na kwa ono. Hiyo ilikuwa ni kabla ya kuandikwa kwa Biblia now, now, na tunaona na tuchukue sehemu ya maisha yake wakati Mungu alipombariki na kumfanya mtu mkuu. Naona hata ha, kila mtu ni mheshimu, hata kwa hekima yake alikuwa amekuwa mashuhuri sana. Uvuvio wake kutoka kwa Mungu ulikuwa umemthibitisha kwamba mtumishi so wa Mungu dhahiri sana, hata watu wakatoka kila mahali kuja kumsikiliza. Ndipo Shetani akaanza kumshtaki mtu huyo. Hivyo ndivyo anavyofanyia kila mtumishi wa Mungu aliye na uvuvio. Shetani daima yupo hapo kumstaki kuhusu kila kitu anachofanya kisicho sahihi. So tunaona maisha yake na majaribio na imani yake kuu. Hata Yesu alipokuja duniani alitaja subira ya Ayubu, alisema hivi, hamjasoma habari ya subira ya Ayubu? imani hungojea kwa subira kusudi neno la ahadi litimizwe. Sasa no, no, tunaona hapa ya kwamba Ajubu baada ya kupitia katika madharibio yake mateso yake yote, alikuwa na familia nzuri sana from, ikatolewa. Alikuwa na afya nzuri ikaondolewa. Kwake kila kitu alichokuwa nacho katika maisha yake ilitolewa, akaketi kwenye lundo la majivu akiwa na kigae akikuna majipu yake, na hata mke wake mwenyewe alimpinga, akasema, kwa nini usi usimkufuru Mungu ukafe? Akasema, wewe oh, unanena kama mwanamke mpumbavu anenavyo. Akasema, Bwana alitoa na Bwana ametoa, jina la Bwana libarikiwe. Na shetani alikuwa amekuja mbele za Mungu, maana angeweza kuja mbele za Mungu na kuwashtaki wa Kristo ama waamini wakati wote kwa hiyo akamshtaki Ajubu mambo mengi na kusema ya kwamba Ajubu sababu yeye aliweza kumtumikia Mungu kwa kuwa kila kitu kilikuwa kimemwendea vizuri, lakini akasema, kama ukiniruhusu tu ni mshike mikononi mwangu nitamfanya akufuru mbele za uso wako. Ninataka uone imani aliyokuwa nayo Mungu kwa mwamini. Unaona, yeye ni kwa maana mengine, Mungu alimwambia Ajubu or like, ama alimwambia shetani hivi, uwezi kufanya jambo lolote. Yeye ni mtu mwenye haki, aliyehesabiwa ali haki, yeye ni mtu mzuri, yeye hakuna mtu kama yeye duniani kote. Lo, ni mtu wa namna gani kwamba Mungu mwenyewe angemwambia adui wake, mtumishi wangu ni mkamilifu sana, hakuna mtu mwingine kama yeye duniani kote. Lo, laiti tungalikuwa mtu wa namna hiyo, baba Mungu angeweza kuweka imani hiyo juu yetu, ambapo anajua ya kwamba no hatutaliacha neno lake ama utu wake kwa njia yoyote and tutadumu and can jinsi anavyo inavyotakiwa naye, anaweza kuweka matumaini yake juu yetu. Sasa Juba alikuwa ni mtu aliyetekeleza amri za Mungu kikamilifu Sawasawa sawa. na so shetani is alijua jambo hilo, lakini kasema kama ukimruhusu tu nimtie mkononi mwangu nitamfanya akulaani usoni mwako. Kwa so, hiyo Mungu akamwambia akasema sasa, yeye yu mkononi mwako, lakini usitwae uhai wake. And na so shetani so hata alienda mbali uh, kadiri alivyoweza katika jambo hilo, akamchukua kila rafiki na kila kitu alichokuwa nacho karibu maisha yake yote mbali hakuweza kutoa uhai wake. kiniajivu bado aliendelea kushikilia, hakuna na ku, na kurudi nyuma. Unaona, wakati mwana mume ama mtu uh, kweli amekutana really na Mungu akiwa na hiyo imani halisi ile aliyomfunilia ya kwamba Mungu yuko hakuna chochote wala nothing, wakati no wala mahali popote anaboweza kumtenganisha mtu huyo hata kidogo na Mungu. Ninaamini Paulo ndiye no alisema, hakuna ugomvi wala jaa wala hatari wala viumbe vilivyo hai wala mauti wala chochote kinachoweza kutenganisha na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu, ewe umetiwa nanga ndani yake kwa sababu ulikwishachaguliwa kwa ajili ya maisha hayo. Ni shetani alidani angemzungusha kidogo na kumpiga kofi na kumfanya afanye jambo hilo, lakini unaona ajuba, akiwa na uvivio wake mkamilifu wa Mungu, na kwamba Mungu alikuwa ni nani na jinsi Mungu alivyompenda alingojea haidhuru, no hali ya mambo ilikuwa namna gani, alingojea imani yake idhibitishwe, kwa maana it it alikuwa ameshukulia Mungu ufunuo fulani, nilionena habari zake jana usiku. Sasa, wakati wagonjwa waliomo walio hapa kwenye jengo There's, watu waliolemaa, ama ninyi unaohitaji Mungu, unapoweza kupata ufunuo wa namna hiyo ya kwamba mmehesabiwa haki, wakati kweli mmehesabiwa haki, katika kuuliza jambo mnalouliza na kuamini ya kwamba yeye huwapa thawabu wale wa mtafutao kwa bidii, hakuna kitu kinachoweza kuwatenganisha na imani ile iliyotiwa nanga kwenu. Unaona, lakini kwanza haina budi kufunuliwa kwako. Tu fulani alikuja si muda mrefu uliopita, kundi la watu, baadhi yao wanasikiliza usiku wa leo, na kuniambia kasema, nilikiliza kuambia nendeni tentati kuna mafuta akule yeah. Nilijua yalikuweko niliyaona katika ono well, brother, Lema ndugu Dima di na hao hawa wengine hawakwenda kwa muda mrefu. Baada ya kitambo kidogo, hatimaye wakasema, baada ya teksasi kuingia sehemu hiyo, na wakasema sasa tunaenda huko. Nikasema nilipaswa kwenda muda mrefu uliopita, lakini hawakwenda zimazikasema, nilifanya kosa kubwa sana katika jambo hilo. Kwa kutokufanya kwa kutoku hivyo ndiko brana nikasema, kama ungalienda huko ungeyapata yote well, pema aange sikiliza, hilo ndipo la kwanza. Ndipo kabla hatujaondoka usiku huo mahali tulipokuwa tunakula uh, chakula cha kuchwa, Roho Mtakatifu akanionyesha ufa mkubwa kwenye ardhi na ndani yake kulijaa umejaa mafuta hayo yanayotururika Kentaki yalikuwa ni maeneo madogo tu ya mafuta, ambayo uh, walikuwa wanayavuta kwa pump mm, lakini haya yalitoka kwenye kisima kikuu ipo. Nikasema kisima ziyo yako hii hiyo, wakaenda kuyatafuta. Kasema tukawende uende ukatwambie mahali kisima hicho cha mafuta kilipo. Nikasema lo la la la Unaona, hakitumii karama za Mungu kwa biashara, lala la. E, angeweza kuniambia mahali eh, kilipokuwa, lakini sina haja nacho. Hata takuwa na imani ya kutosha kumuuliza yeye. Unaona, kama nilikuwa na haja nacho, naamini kama ningemwomba angeniambia. Lakini kwanza, unaona, nia yako na kusudi lako havina budi kuwa sawa. Una budi kuwa na sababu za jambo hili God, Mungu hakupi mambo haya ati kwa sababu tu eti unaomba na huwezi kuomba kwa imani ipokuwa. Uh, kuwe na kusudi the la kweli kwenye jambo hilo, kuwa katika mapenzi ya Mungu. Unaona, kama unataka kupata afya, unataka kupata afya kwa sababu gani? Unaona, kama unataka kuponywa, sababu ya, ya kutaka kuponywa ni gani? unamwambia Mungu nini? unataka kufanya nini na maisha yako atakapo utakapopona? Unaona, hakuna budi kuwe, huna budi kuwa na nia ya na kusudi, na haya hayana budi kuwa haya sawasawa, haya, haya, haya kulingana na mapenzi ya Mungu, na hapo ndipo basi, wakati imani hiyo inapofunuliwa kwako na Mungu kwa neema yake kuu, anaiweka imani hiyo hapo ndani, ndipo kila kitu kimekwisha, naona sasa unaona, sasa kulifanya hilo neno kuwa kweli, wakati hao ndugu uh, nuni vitu fulani na kuuza hati na kukondisha na kudanganya mwingine namna hiyo, nasema, unaona, jambo hilo halitafanikiwa sasa. Ili kuthibitisha huo unabii ni kweli, haipati yadi mia moja kutoka mahali watu hawa walipokuwa wakichimba visima vyao. Mtu fulani akagundua eh, kile kisima kikubwa cha mafuta yanayobubujika na kiko pale, mapipa elfu moja mia moja hamsini kwa siku, ama kitu kama hicho, kingali kinayatoa moja kwa moja kutoka kwenye kisima hicho kikubwa. Lakini ili kwamba kufanya tu huo unabii, neno lilokuwa limesemwa kwamba yalikuwepo yalikuwepo vivyo vingine karibu vyote vimekauka, kila mahali kote katika Kentucky, vidimbwi vidogo wanayovuta kwa pambu kwa muda kidogo, kisha yanakauka. Mafuriko tu kutoka katika hiki, unaona? Lakini kwa sababu ya uchoyo ulioingia kwenye jambo hilo, makusudi yao yalikuwa ni mabaya, kutia sahihi lundo vitu fulani, itakuwa namna hii. Wakati wao wali waliahidi wali wangefanya jambo hilo kwa ajili ya ufalme wa Mungu, lakini ilionekana kana kwamba ilikuwa ni kwa ajili ya wenyewe, ni kwa ajili yao wenyewe. Unaona, wala kitu hakutafanikiwa, hakuna jambo la kichoyo litakalofanikiwa. ni na makusudi yako havinabudi kuwa ni vya kweli na kamilivu kabisa, ndipo utapata imani ya kuomba nio yetu isipotuhukumu basi, tuna ujasiri naona, unaona, hatuna budi kuwa na ujasiri. Ninataka jambo hili kwa ajili ya heshima na utukufu wa Mungu, ndipo imani inapata njia ya kupitia. Kama aina basi una, una imani ya kiakili, kielimu, wala si imani halisi kutoka kwa Mungu. Imani hiyo ya kiakili haitakupeleka mahali popote inaweza kukupa mhemko, bali haitakupa uponyaji unaotafuta. Kwa hiyo Ajubu akijichunguza mwenyewe kwa imani halisi ambayo Mungu alikuwa amempa, kwamba alikuwa mwenye haki, kwamba alikuwa amefanya kila kitu ambacho Mungu alimtaka afanye. Sasa wakati tunapokwenda kuombewa kwa ajili ya magonjwa yetu, sijui kama tumefanya kila kitu Mungu anachokitaka tufanye. Je, yeah, tumefuata kila yodi ya maandiko. Je, tumempa mioyo yetu lives, na maisha yetu kwa utumishi? Ni kwa nini unataka kufanywa? Hiyo ndio sababu huwezi kupata imani Because ya kutosha, unaona make make kwa, the the unaona the kwa the maana the labda hujafanya jambo from hili kwa Mungu kwa uaminivu kutoka moyoni mwako, kama vile Hezekia alivyofanya, alivyompa Mungu sababu alitaka kuweka ufaume wa wake sawa, ndipo Mungu akamtuma nabii wake arudi na kumwambia na kwamba angepona, unaona, lakini unabudi kuweka mambo haya sawa kwanza. Kwa so mara unapofikia hali hizi na kujua ya kwamba umefunuliwa kwako kwa neno la Mungu, kwa ufunuo, kwa neno ambalo Mungu anakutaka ufanye, basi una imani, imani halisi. Sasa ni kama tu Ibrahimu wakati alipokuwa na umri wa miaka old na tisa, amini huyu umri old wa miaka tisini na tisa. Ninaamini ni Mwanzo kumi na saba. Mungu alimtokea mzee huyu sasa mwenye umri wa miaka tisini na tisa, wakati alipokuwa na umri wa karibu miaka mia moja, kwamba alikuwa years anangojea ahadi hiyo miaka hii yote. Alimtokea katika Errol, jina la El Shaddai, yule mwenye matiti na ilikuwa ni kutiwa moyo kwa namna gani? Hata hivyo hadi hiyo haikuwa imetimizwa wakati huo, lakini Ibrahimu, mimi ni Mwenyezi Mungu El Shaddai, mpaji nguvu, Mungu mwenye matiti. Kama vile nilivyowaambia hapo awali, kama maskini mtoto mchanga anayesumbua na ni mgonjwa na analia na analalia matiti ya mama yake na ananyonya nguvu zake kutoka kwake, kwa sababu anashiba wakati anaponyonya, kwa maana njia tu aliyonayo na ayijuayo ni matiti ya mama yake. Hajui dozi yoyote ya dawa. Unaweza ukampa dozi ya dawa, angepiga makelele ya kulia. Dunge sindano mkononi, naye angeendelea na kupiga makelele lakini njia tu ya kumshimbisha ni matiti ya mama yake. Wakasema, Ibrahimu, wewe ni mzee, nguvu zako zimekwisha, mikono e yako imenyauka e ujana ndio ume wako umekwisha, lakini mimi ni mama yako, hebu chukua tu ahadi yangu na uridhike wakati ukingojea Pumzika sasa. Hivyo ndivyo kila mwamini no, haidhuru unakanza mbaya ya namna gani, umeketi kwenye kiti cha magurudumu kwa mda gani, yoyote ya mambo hayo, kama tu unaweza kupata ufunuo huo kutoka kwa Mungu, hivyo uridhike ukijua ya kwamba itatendeka, kwa maana imani inangojea ahadi kwa subira. Unaona? Ayubu alijua kwamba alikuwa swine. Sawa napoona hapa kwenye maandiko ya uh, kwamba kulikuweko jamaa hawa uh, walimjia wafuasi wake wa kanisa. Lakini kitu ambacho hapa kwanza kilionekana ni cha thamani kwake kilikuwa kimegeuka, na wakajaribu kumshtaki kwamba yeye ni mwenye dhambi kwa siri, kwa sababu mambo yote haya yalikuwa yamempata wanawasikia watu hata leo wakisema, nilikwambia, angalie. Unaona nini? Hiyo kabisa ni kweli. Wakati mwingine ni Mungu akiwajaribu watu wake. Kuhusu jambo hili, ilikuwa ni Mungu akimjaribu Ayubu, mtu mzuri kuliko wote waliokuwepo duniani wakati huo. Sasa yeye alikuwa akishikilia yeah wakati huo pasababu, kwa sababu alijua kwamba Ayubu alikuwa ni nabii aliyeona ono kutoka kwa Mungu ya kwamba alikuwa amefanya sawasawa kabisa na yale Mungu aliyomwambia kufanya, na yeye Mungu aliwajibika kutimiza ahadi yake kwake. Wafita wote wanapaswa kuwa hivyo, so, wakati pambano la mwisho la maisha yetu litakapo kuja na kifo kina roma koone mwetu, hatuna budi kushikilia tu na kukumbuka ya kwamba Mungu alisema nitawafufua tena siku ya mwisho. Unaona, hatuna budi kushikilia huo huo, huo ushuhuda wetu, ma, mahali petu katika, oh, Kristo mahali petu kile kilicho tukijua ya kwamba tumetimiza kila neno la amri yake. Heri wale wanaotimiza amri zake wapate haki ya kuingia. Naona tunapojua ya kwamba haidhuru mtu yeyote amesema nini, tumetimiza kila amri tunayoona katika Bibilia ambayo Mungu ametufanyia, ametuambia tufanye kwa uchaji na upendo na kumheshimu muumba ambaye aliandika Biblia. Tunasema mwanadamu aliyeandika hiyo, watu wa zamani za kale wakiongozwa na Roho Mtakatifu waliandika. Naona, naona Mungu aliandika kupitia kwa mwanadamu, kama vile nabii akinena neno lake, hii neno la huyo nabii, neno la Mungu naona kupitia kwa nabii. Hiyo ndiyo sababu haina budi kutimia, kama hilo kweli ni kweli. Na tunamwona mtu huyu mkuu, kumbukeni, Ayubu hakuwa na Biblia ya kusoma katika siku zake no. La, yeye alienda kwa uvuvio tu, alikuwa nabii aliyejiliwa neno la Mungu, alikuwa alikuwa tu avuviwe, kwa maana alijua mahali pake ya kwamba alikuwa ni nabii wa Mungu. Sasa jambo pekee lilopaswa kutokea likuwa ni ilikuwa tu ni uvuvio umpate na ndipo alijua kila alichosema kinjatukia kwa sababu ilikuwa ni kwa uvuvio. Zilivyokanisa kama liko katika, limekaa katika utaratibu, lina nini tu, ni mitambo yake iko tayari, basi inahitaji tu nguvu za kuendesha kuwa so leo, kama tukiweka mitambo tayari, tuweke you know, mioyo yetu sawa, mambo tunayoweza kufanya, kufuata kila neno, tumfuate katika ubatizo, tumfuate katika kila utaratibu aliyotuambia tumfuate, tuweke kila mtambo tayari na kusimama hapa hapo, ndipo tuko tayari kwa kutiwa nguvu za kuendesha, na Mungu pekee ndiye anayeweza kufanya jambo hilo. Hiyo ni kutia moyoni mwako imani hiyo inayosema, sasa nimeponywa. Hivyo halileti tofauti yoyote, kinsi hali ya mambo ilivyo, umeponywa hata hivyo, maana ni imani, umeponywa kwa imani. Alikuwa na njia ya kuwasiliana na Mungu aliyokuwa amepata kwa ziziyo. Alikuwa na njia ya kujiondoa na kumwacha Mungu aingie, na alijua ya kwamba alikuwa amehesabiwa haki na ilikuwa ni karama, ilikuwa ni karama iliyo kwa ajili ya watu, si kwa ajili ya ajubu, bali kwa ajili ya watu. Hivyo ndivyo karama zote za kiungu zilivyo, ni kwa ajili ya kuwatumikia watu wa Mungu. Kila mtu hajapewa kibali cha kuwa nabii, hii nyote si hazijapewa kibali cha kuwaombea wagonjwa wote, hawajapewa kibali cha kuwa wachungaji na kadhalika lakini njia ambayo Mungu amewafungulia wakati tulipokuwa na jambo hili asubuhi ya leo katika lile somo, ya kwamba yeye mtu mmoja hana shughuli ya kuingia katika njia ya mtu mwingine, hata awe amezidiwa namna gani, jinsi anavyoonekana ni vyema jinsi gani. Wangapi waliokuwa mkutanoni asubuhi ya leo? Hebu tuone mkono wako. naona? Naona, huyo hapo Daudi ametiwa upako tu kama alivyoweza kuwa or watu wote wakapiga makelele na kumtukuza Mungu kwa sababu aliyoonekana, iliyoonekana ya kimaandiko kabisa, lakini alikuwa ni mtu asiyepaswa. Ndio huo ulipaswa kumjia Nathan, si Daudi? Unaona, hata akumtaka shauri Nathan, unaona eliotikia lakini alijua mishambo yake yote, alikuwa ametoa dhabihu akuketetezwa, alikuwa amefanya yote aliyojua kufanya, bali hakuweza kupata neno kutoka kwa Mungu, lakini imbilize hakuweza kumtikiza. Haya basi, sasa hivi ndivyo ilivyo. Wakati unapoombewa, haikubidi kurudi nyuma mstarini ama wende uache mtu mwingine akuombee, unapojua you know ya kwamba exactly umetenda sawasawa kabisa na yale Mungu aliyokuambia ufanye, naona basi, ngojea njia hiyo ya uvuvio ikupungukie, na sasa umeponywa. Wakati anaposhuka pale, basi kila kitu kimekwisha. So huhitaji mstari yoyote ya maombi, huhitaji chochote kingine, yote yamekwisha imefunuliwa kwako. Naona ni kama tu yule nabii wakale wakati wakuja As, as pamba, kwa Bwana Yesu tunaona ya kwamba alifunuliwa kwake ilifunuliwa uh, kwake uh, yule mzee mwenye busara ya kwamba hataona mauti hata atakapomwona Kristo wa Bwana, naye aliamini jambo hilo na akalimbojea, na watu walifikiri alikuwa mwenye kichaa, mzee huyu alikuwa ameenda wazimu, lakini bado angali aliamini jambo hilo. Hakuna kitu kingalimsitiza aondoke katika hilo alijua Mungu alikuwa amemfunulia hilo kwa kuwa Biblia ilisema alifunuliwa na Roho Mtakatifu. So mioni akiingia hekaluni, laika hiyohiyo alienda kule na department, kumpa Mungu sifa na kusema ruhusu mtumishi wako aondoke katika amani, wakati walipo mchukua yule mtoto mchanga, macho yangu yameuona wakovu wako, naona no, alijua atauona Ujuru hey, ni watoto wachanga wangapi ngabi angalitembelea kila siku? Alijua Mungu alikuwa amemfunulia ya kwamba atamwona Kristo kabla hajafa. Simioni aliamini jambo hilo. Asa, wakati imefunuliwa kwako ya kwamba wewe mwenyewe umepokea ahadi ya Mungu ulivuviwo, ninyi mkiwa ni wa Kristo ukiwaguza, hata hamuhitaji mstari wa maombi jambo jambo unalohitaji tu ni moyo uliofunguliwa, wakati mitambo yote iko tayari na uruhusu uvuvio ushuke, na ndipo hakuna kitu kinachoweza kubadilisha nia yako. Umeupata inji ya jambo hilo haitakufaa kitu. Kaangalia Ajubu, alihitaji mlango wa uvuvio alikuwa ameufungua, alikuwa na njia ya kuwasiliana na Mungu kwa uvuvio wake alikuwa na njia ya kujiondoa na kuliacha neno la Mungu liingie. Angalia ya jinsi wao, jinsi walivyokuja kumtaka shauri kutoka mashariki na kutoka magharibi, watu wakimtafuta kwa sababu walijua ya kwamba yale ajubu aliyosema alikuwa ni kweli. Walijua mtu huyu alikuwa alikuwa kweli, kwa sababu alicho tabiri hicho ndicho kilichotokea. Kwa hiyo watu wakaja kutoka mashariki na magharibi. Alisema ataenda masokoni, watawala vijana kutoka mashariki wangeinama wapate kushia neno moja tu la faraja kutoka kwake, heshima yake kuu na yenye uwezo mwingi, maana walijua mtu huyo alikuwa mwaminifu. Hawakutaka kujivuna, hawakuwa na nia ya kivishivishi hakunyanyasa watu. Alikuwa ni nabii, yeah. Mwaminifu tu mbele za Mungu, mama, na alikuwa na imani kwake, na kila mtu alitoka mashariki na magharibi ili uh, kuzungumza naye kwa muda kidogo tu. Anenwa katika Biblia hapa, lakini unaona alikosa uvuvio wa kumwambia maana ya haya yote. Mungu aliacha yatukie, hakumwambia. O, siku moja tunaona ya kwamba katika jambo hilo, huo ndiyo wakati ambapo kila mtu mradi tu unaweza kuwasaidia sawa, lakini wakati wanapotaka kubishana nawe, hapo ndipo shida inapoingia. Ndiye pekee ndiye aliyejua ya kwamba alikuwa sawa. Mdundo wake wa imani wa kusikia neno la Mungu likimzungumzia, alijua ya kwamba hilo lilikuwa ni kweli, na Bwana alijua sauti ya Mungu. Hakuna mtu like angeweza kumpumbaza kwa jambo hilo, kwa maana halilijua yeah, nini, lakini wakati wowote wa wewe jambo fulani ikifunuliwa kwako, labda kinyume cha yale watu wanafikiri wanazungumza katika mkondo wa manabii. Wakati God Mungu anapofunua jambo fulani, ambapo kama wakati wowote wa kuna siri iliyotoka eh, kwa Mungu inayopaswa kujulishwa watu, kamwe haitapitia kwenye it's seminari, kamwe haitapitia kwenye kundi la watu, haitapitia kamwe, daima itapitia, imepitia na itapitia kwa mtu mmoja binafsi. Nabii Amos tatu saba. Unaona, Bwana hafanyi neno lolote bila kutumia kwanza kupitia kwa manabii wake. Na sasa ajumba alikuwa na kasoro fulani, lakini hangeweza kupata kuvio na jambo hilo lilikuwa namtatiza, na hilo unapofikia exactly kwenye matatizo kama hayo, hapo ndipo adui anapoingia, you know. Anapoingia kwenye eh, karibu kila rafiki uliye naye na akaanza kumstaki. No, kum no, yeah. lazima yeah. Likuwa yeah. Yeah. ni chungu sana kwake kujua kujua marafiki wake walio mshtaki, shetani anaenda na kujiunga na adui zake hao hapo ndipo shetani anapoingia. Hebu nimshike nami nitamfanya akufuru nini? Nitamfanya aukane ujumbe wake, nitamfanya akufuru, nitamfanya arudi nyuma na kusema ilikuwa ni makosa matupu. Akamjaribu kwa kila kitu alichoweza, alichoweza, mpaka watu wote mashuhuri na marafiki aliokuwa nao lakini Ajubu alisimama imara sana, kwa kuwa alijua alikuwa amesikia sauti ya Mungu. Eh, Mungu tusaidie kesho usiku, kusudi nipate ule mbawa za hua. Naona ilisikia sauti ya Mungu iliyosema jambo fulani na itatukia namna hiyo, kama vile vile na mambo haya mengine yalivyotukia, litatukia. Sasa juba alijua litatukia sasa juba alijua litatukia, litatukia. Naye alijua ya kwamba Mungu alikuwa amemwambia hivyo, na ya kwamba alikuwa ni mwenye haki, lakini walimfanya ni mwenye dhambi. Na hiyo basi, alingojea ufufuo sana, aliingia kwa wa watu wote, naye akaja kwa wafariji wake walivyojiita, na huku wanamshtaki, lakini hilo halikumtikiza hata kidogo. Lakini wakati neno la, wa la Mungu lilipothibitishwa li kwake, he alikuwa amemsikia Mungu kutia, ear, kwa kusikia kwa sikio moja, alipokuwa ameketi nje amevunjika moyo kabisa. Na wakati alipokuwa ameketi pale na kila mtu akimshtaki, hata mkewe akamwambia alikuwa amekosea, alikuwa akikuna majipu yake, ndipo heli helihu akaja pale aka amwekea kwamba yeye ni mtaka makuu jinsi alivyokuwa aki akimshutumu Mungu na kadhalika na basi wakati huo ndipo uvuvio ulipomshukia. Hapo ndipo kimulimuli cha radi kilipoanza kumulika, gurumo zikaanza kuguruma. Hapo ndipo vuvio ulipomguza nabii, ndipo akisimama na kusema unajua, mteteaji wangu yu hai na siku za mwisho atasimama juu ya nchi hii, hata mabuu yakiharibu mwili huu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu ambaye nitamwona mimi, nafsi yangu aliona, alikuwa akizungumza juu ya miti, uhai wa mimea, jinsi wao unavyokufa uh, na kuishi tena maji hurudisha tena water, harufu ya maji, harufu kwa maji, matokeo ya maji, maji kumwagika juu ya miti ama chochote kile, mbegu iliyoingia ardhi. Alisema lakini mtu ulala na uh, kuaga dunia, watoto wake wanakuja kutoa heshima zao, wala yeye atambui. Laiti ungenificha kuzimuni, Ayubu kumi na nne, hata ghadhabu zako zitakapopita Sema lakini mtu akiva je, atakuwa hai tena? Zote zilizokusudiwa kwa maisha yangu mimi nitangoja, hata kufunguliwa kwangu e, kunifikilie wewe. Utaniita nami utajibu. umeniwekea mipaka no, yangu nisiyoweza kuipita na kadhalika. Alijua mambo haya yote. Aliangalia miti ikiishi, lakini ilikuwaje kwa mtu alipokufa? Hakufuka tena. So mongo, sure kwa, kwa, kwa, kwa, kwa hiyo Mungu alikuwa amemwonyesha ukombozi huyu, kuona kama kulikweko na mtu ambaye alikuwa amewaombea watu wengi sana. Lakini sasa, je, kuna mtu anayeweza kumtetea? Could je, kuna mtu angeweza kuweka mkono wake juu ya ajabu ama juu ya mtu mwenye dhambi na Mungu mtakatifu na kumpatanisha? Je, yeye angeweza kwenda nyumbani kwake na kupiga hodi mlangoni? Je, yeye angeweza kufungua mlango na kuzungumza naye kidogo. Lakini basi, wakati uvuzio ulipoingia mojani mwake, ndipo aliweza kumwona Mungu. Kimilimili cha umeme kilimlika, gurumo cha guruma, na wakati ilipotendeka <inaudible> alisimama kwa miguu yake <inaudible> na, akasema, najua mtetezi wangu juu hai, mtetezi wangu na katika siku uh, za mwisho yeye atasimama juu ya inchi. see, unaona, alikuwa ameanza kuona urejeo wa Mungu kwenye imani yake. Sasa tuna dua kama tunaweza kumwona Mungu. E, kuna njia tunaweza kumwona. Sasa ilikuwa ndiyo njia pekee Mungu alikuwa nayo kumjaribu Ajubu. Akasema, nimesikia habari zako kwa akusikia, kwa sio bali. Sasa nakuona, bali sasa nakuona wewe kwa macho yangu. Ono la kile lisionekana ilikuwa imefanya dhahiri aliona wingu likizunguka, akasikia kumlika uh, kwa radi ama aliona akaona kuguruma kwa ngurumo, labda kwenye siku angafu na akawona Mungu alikuwa katika ilo wingu na katika radi hiyo. Ndio kumwona Mungu kwa macho yake ya kawaida. Unaona, kwa sababu yasiyewonekana alifanywa aonekane, ono linaloweza kuonekana na wengine lilithibitishwa. Basi sahivi kwa jicho la kawaida, kama tu imani na kazi, kama tulivyozungumzia jana usiku. Ibrahimu la wala hakuwa na Biblia ya kusoma, lakini alikuwa ni alikuwa ni nabii. Ono lake na imani yake, wengine waliona ni vibaya kwamba angewazia namna hiyo, kwamba angewazia ya kwamba Uh, watapata mtoto lakini walipata mtoto, kwa maana ono lake la mtoto changa ndilo alilokuwa anazungumzia, nitapata nitapata. Lakini wakati mtoto huyu alipozaliwa, basi hao watu wengine waliweza kuona kwa jicho kile yeye alichoona katika ono. Na wakati unapoenda kutenda kile unachoamini moyoni mwako, basi watu wanajua Mungu na kujua kile kinachokupata kwa matendo yako ndivyo unavyomwona Mungu kwa jicho. Lakini kwake, ingawa yeye alikuwa ametenda mema yote aliyokuwa amewatendea wengine, alihitaji mtu wa kumwombea. Wakati kuzaliwa kwa huyo mtoto ulipotimia, itaka uvijiyo uliokuwa unamuongoza kwenye jambo hili ulikuwa umethibitisha ono lake kupitia mahali ambapo watu wangeweza kuona ya kwamba kila alichokuwa ameona katika ono kilikuwa ni kweli kabisa. Na mara nyingi haya mapigo makubwa ya imani from kuja from moja from kwa moja uh, wakati wa uh, kipeo cha matatizo, kwa kawaida janga ndilo lililokuingiza katika jambo hili. Janga ndilo lililomwingiza Ayubu don't katika it hali hii. Bwana alikuwa amefikia mwisho wa maisha yake, watoto wake walikuwa wamekufa, ngamia wake na mali zake zote zilikuwa zimekwisha na kuangamizwa, na maisha yake mwenyewe alikuwa ametokwa na majipu uh, kutoka utosi wa kichwa chake mpaka kwenye nyayo za miguu yake. Ilikuwa ni upeo wa matatizo. Hapo ndipo uvuvio ulipomguza. Enyi wanaume na, na wanawake, usiku wa leo kama mngeweza kuangalia kote mwone jinsi tulivyokaribia kuja kuja kwa Bwana. Ninyi ambao mmeahirisha ubatizo wa Roho Mtakatifu, labda ulitegemea mhemko fulani ama kitu fulani ulichofanya ambacho shetani anaweza kuigiza. Wala hawezi kuwa na Roho halisi ndani yako kwenda njia nzima katika ahadi za Mungu. Mtu anayedai kuwa na Roho Mtakatifu anawezaje kufanya neno moja la Biblia hii kwamba sio kweli? Huwezi kufanya hivyo likii wewe ni wa kidini namna gani, wewe ni mfuasi wa makanisa mangapi, jina lako limeandikwa katika vitabu vingapi? Kama huyo Roho Mtakatifu halisi yuko ndani yako, ambaye ni neno hili lilodhihirishwa, utaona uju, u, utaona ujumbe huu wa majira haya, kwa kuwa Roho Mtakatifu ndiye ana anaye fanya jambo hilo, lakini hapana budi pawe na kitu fulani kitakachowasha hiyo uvuvio ukushukie. Na endapo e hakuna, kama ukimlia maji adini juu ya adi juu ya adi wala hakuna mbegu chini mle ndani ya kuiguza, itawezaje kuchipuka kitu chochote? Kamwe hakuna kitu mle ta kuchipusha. Iyo ni kusema ya kwamba wateule wa Mungu pekee yao ndio tu watakao liona hilo. Wateule wa Mungu waliliona katika wakati wa Nuhu, wakati wa Musa, wakati wa Yesu, wakati wa Mitume, wakati wa Luther, wakati wa Wesley, wakati wa Pentekosti. Hiyo ilikuwa ndiyo mbegu iliyokuwa katika nchi wakati vivyo huu ulipomiminwa, na so wakati vivyo unapomiminwa kusanya bibi harusi pamoja ni wateule peke yao ndio watakaoona huo. Tulisema so na kushukuru Baba kwa kuwa mambo haya mwapicha wenye hekima na akili kafunulia watoto wachanga wanaoweza kusikia. Sasa hauna budi oukataa, unakuja wakati wa dharura hizi, wakati janga ime limepamba moto. Naangalia kila mahali leo, angalia hali na Moisi. Hivi si tunaishi katika Sodoma na Gomora ya kisasa? Je, ulimwengu au kurudi o, ulikuwa ni ulimwengu wa mataifa eh, ulioangamizwa wakati huo kwa moto? Je, Yesu wapo sema katika Luka takatifu mlango kumi na saba kifungu cha ishirini na nane ishirini na tisa na thelathini ya kwamba kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, hivyo itakavyokuwa katika kwa kuja kwake mwana wa Adamu, wakati mwana wa Man Adamu atakapofunuliwa. Kufunuliwa ni nini? Ni siri kujulikana. Ufunuo ni kufunua ama kufanya siri ijulikane. a mambo haya ambayo yalikuwa yamefichwa zamani zote katika nyakati za kanisa, sasa yamefunuliwa, yanafichuliwa. Sasa tuna tungeweza tuseme hivyo, na je, kama Mungu hakuunga hilo mkono, hilo ni kosa. Naona Mungu hahitaji mtu yoyote kufasili neno lake, yeye hujifasiria mwenyewe. Alisema bikira akachukua mimba, naye akachukua mimba. Sema iwe nuru, na ikawa nuru. Wala hatuishi katika wakati wa Ludha, wakati wa Wesi, wala wakati wa Kipentekoste. The wakati, pende wakati, so wakati, wakati, wakati, wakati, wakati wa kipentekosti ulikuwa tu ni kurudishwa kwa vipawa kanisani, lakini tunaishi katika wakati wa jioni. Tunaishi katika wakati wa kuitwa kwa bibia arusi atoke. So kama tu vile ilivyokuwa ni vigumu kwa Wakatoliki kumwona Lutha na watu wa Lutha kumwona Wesli na Wapentekosti watu wa Wesli kuona wakati wa Pentekosti, vivyo hivyo ni vigumu kwa Pentekosti kuona wakati huu inakuwa hivyo daima, kwa sababu inamwabwa juu ya uzao ulioteuliwa na huo peke yake ndivyo Biblia inavyofundisha. Wao hawawezi kuona jambo hilo. Yesu hata aliwaombea akasema, alikuwa ipofu hawakujua jambo hilo. Ufunuo unatuambia katika wakati huu wa kanisa la Laodikia, wakati alipotupwa nje ya kanisa, ya kwamba wao walikuwa uchi maskini wenye mashaka, vipofu, wala hawajui. Nimerudi tena, hawezi kuona jambo hilo, hawawezi kulifahamu. Wamezama sana katika mapokeo i. Mkumbukeni jina la Mungu liloahidiwa kwa kinywa cha Yesu Kristo, Mungu mwenyewe yule aliyenena viumbe vikawa. Yeye ndiye aliyenena kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na iwe uli na ikawa. Kuwa alisema akiwekwa ulimwenguni, na uliumbwa na yeye, wala ulimwengu haukumjua. Lakini wote waliomjua aliwapa uwezo wa kufanyika wana wa Mungu, muumba mwenyewe na muumba yeye yule mwenyewe, wakati walipomgugua Lazaro katika wagu, alisema msistaajabie neno hayo, kwa maana saa yaja ambayo watu wote waliomo makaburini wataisikia sauti ya mwana wa Adamu, na nao watatoka. E, yule aliyesema iwe nuru alisema, sauti the ya mwana wa Adamu itawaamsha hao walio kaburini. Halina budi kutukia katika majira yake, yalinene na kuwe na mwanamume man, na mwanamke na kadhalika. Na haya yote, miaka ya mamia ya miaka kabla halijatukia isio ulimguza is Nabii Isaya akasema, kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mwana, jina lake ataitwa shauri, Mfalme wa amani, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele. Miaka itapita, miezi miaka siku mazuma miaka ikapita, mamia ya miaka ikapita, miaka mia later, nane baadaye Emanueli akazaliwa na bikira, ni kwa sababu lilinenwa na kinwa cha nabii wa Mungu aliyetiwa mavuta, mbegu ikatoka yeah. Naona na kwenye saa hiyo kuu kasema mta nitafuta taniomba ono ama ishara wakasema, nitawapa ishara, ishara ya milele bikira atatua mimba, ishara ya milele. Tunaona ya kwamba katika masaa yale ya dhiki oh. halisi, hapo ndipo kwa that's kawaida roho wa Mungu anapoingia. Yaliwaacha wanawake bronia waingie moja kwa moja kwenye tanuru ya tanuru la moto mkali, kabla hata hajasogeza mkono wake lakini anapoingia anaingia sasa. Sa tunaona hapa sure. ya kwamba katika Luka sure. uh, mlango wa kumi na saba na ya thelathini ya kwamba yaani sema katika siku uh, za mwisho ya kwamba mwana wa Adamu angejifunua kama alivyofanya kabla tu ya Sodoma na Gomora, na hali zile zile zingedumu tena. Habari za Musa juu ya na, samahani, si juu ya Musa, uh, lakini juu ya Nuhu, vinshi ambavyo watu walikuwa wakila wakinywa na kadhalika, wakioa na kuolewa, in the days of lot. Bakarudi akasema sasa, kama ilivyokuwa katika siku za Lut, i itakavyokuwa wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa. Kaangalia mwana wa Adamu alivunuliwa kwa kundi ya Ibrahimu kama mwanadamu nabii katika umbo la mwili man wa mwanadamu mtu wa kawaida mwenye mafumbi wone mwake ipo Adamu akamwisha Elohimu. Sasa Yesu anaahidi hapa ya kwamba katika siku za mwisho mwana wa Adamu atafunuliwa tena kwa kundi na namna hiyo ngaa wa kifauma wa Ibrahimu kabla tu ya moto kuzuka izeni kanisa alikupokea ya aina nyingine. Ibrahimu na hawa wengine hawakupokea huyu mwana wa ahadi waliyekuwa wanamtarajia, aliletwa mara baada ya hayo. Nao kanisa namtarajia mwana wa ahadi, yeye atakuja mara baada yeah, ya siku za uh, huduma hii atafunuliwa kutoka mbinguni na tunaona jambo hilo dhahiri sana halina budi kutukia. Jambo pekee linalopaswa do kuwa ni kitu fulani kudunda, kinaingia ndani na ya mtu fulani. Mungu anathibitisha na kumwambia na kumwonyesha ya kwamba hilo ndilo jambo litakalotukia, na kwamba utaamini kama vile Musa alivyofanya. Yeye hakutaka kuwapomboa hawa watoto, lakini Mungu alisema naye katika kijiji kilichowaka moto hakutaka kwenda lakini ilimbidi kwenda. Alikuwa amemsikia kwamba yeye ni Jehova mkuu, lakini basi aliweza kumwona yeye, alikuwa katika umbo la nguzo ya moto. amesikia habari zako lakini easy. Sasa ninakuona, ninakuona. Yeye alionekana katika nini, neno lake likithibitishwa. Mungu alimwambia Ibrahimu ya kwamba watu wake wangekuwa wageni katika nchi ya kigeni kwa miaka mia nne lakini yeye angewatoa so kwa mkono wenye nguvu, na angalia kijiji hiki kinachowaka moto, lakini toa thibitisho kwa kile Nabii Ibrahimu alichokuwa amesema ingetukia. Sasa alisema nimesikia habari zake, lakini sasa ninaiona. Nimesikia ya kwamba katika siku za mwisho na wadamu atakuja miongoni mwa watu wake na kujifunua mwenyewe kwa watu sawasawa na alichofanya hapo kabla tu ya kuangamiza kwa Sodoma. Mwana wa Adamu alifanya nini? Alijua siri zilizokuwa katika moyo wa Sara alimba Ibrahimu Abraham hahadi Ibrahimu alikuwa amesikia sauti ya Mungu, huenda alikuwa amemwona katika njia nyingi mbalimbali ni jui zizi alivyozungumza naye katika mtoto ama katika, lakini wakati huu alimwona nasikia habari zako sasa, ninakuona. Kanisa mesikia habari za Mungu, wamesoma habari zake na yale aliyofanya, na hadi alizofanya, lakini sasa tunamwona kwa macho yetu, kama tu vile hajibu alivyomwona. Masikia habari zako, lakini sasa ninakuona. Jamani, it ni tofauti jinsi gani katika janga hilo! Haleluya! tunaona katika Kutoka mlango wa kumi na nne vifungu vya kumi na tatu na kumi na sita katika ule mvinyo mkuu pale kwa pamoja na wana wa Israeli. Uvuvio ulimsikia naye akasema yale aliyopaswa kusema, bila kujua alisema hayo na mimi kimya ngone wokovu wa Mungu nkoalikuwa bado hajasema naye kamwe. Unaona uvuvio amevuviwa ndivo akasema samini, kimya nani, mtauona wakobwa kwa Mungu, kwa kuwa wa Misri mawaangalia wa leo hamtawaona tena. Unijuaje alizotukia? Unijuaje? hakujua alichosema. Ni mara baada ya kusema jambo hilo, Mungu alimwambia jinsi ya kufanya jambo hilo. Kasema Musa, iniliye chukua pimbo yako lionayo mkononi mwako na uinyoshe juu ya bahari kisha waambie wana wa Israeli waende. Amina, ule uvvio hivyo ndivyo unavyokuguza kama wewe ni mgonjwa, hivyo ndivyo unavyokuguza kama unateseka jambo fulani. Nafunuliwa kwako na unaona ya kwamba nimevunuliwa, unatamka nimepona. Ba, Mungu anakwambia la kufanya umelama, right. nao na uanze kutembea. mm -hmm. Amina, ndipo yote yamekwisha. Unapoweza kufanya jambo hilo, hivyo ndivyo Mungu anivyofanya. Ndipo unamwona Mungu akidhihirishwa kupitia kwako. Mungu ndiye aliyemwambia that kufanya jambo hilo. Sasa basi, wote waliokuwepo Israeli, wote waliokuwepo waliona uvuvio uliomguza Musa, alimwona Mungu kwa macho yao wenyewe, akiyaipuwa maji together, hayo Uh, yarudi nyuma kutoka upande mmoja hadi mwingine, akizo hiyo ya moto itawaongoza moja kwa moja kuvuka bahari. Alisikia habari za Mungu kisha wakamwona Mungu. Joshua, Joshua alikuwa katika uh, saa ya uh, janga uh, uh, wakati jeshi uh, iliposhindwa vibaya na jua lilikuwa linashuka. Joshua alikuwa nabii, naye alijua ya kwamba kama hayo majeshi yakipata tu nafasi ya kuungana tena na kuja kuungana naye Ah, angewapoteza watu wengi zaidi. Kwa hiyo katika wakati huo wa hatari, ambapo jambo fulani lipaswa kutendwa, kuna jambo moja tu. Kama angewafanya waendelee kukimbia, angewaangamiza kabisa kila mmoja wao kabisa lakini ukuweko na nuru ya, ya, ya kutosha kufanya jambo hilo. Kwa hiyo Joshua amsimama kanewa mikono yake akasema, ya wewe jua, simama kimya, na wewe mwezi, simama juu ya bonde la Ayaloni mpaka litakapomaliza vita hivi. Na halafu jua litasimama kimya, alimsikia Joshua akinena, ndipo wakamwona Mungu kwa macho yao wenyewe, katika matendo kweli Naona bila shaka ilikuwa ni kitendawili kuona jambo lililoonekana kwamba aliwezekani, lakini ni kweli, ili jua lilisimama kimya, yasema Biblia. Hivivila ninyi watu mnavyofikiri na ufikiri dunia huzunguka sasa, lakini haiduru, jua lilisimama kimya atajosi wakame hakujaribu kuwazia jinsi alivyokuwa afanye jambo hilo, jinsi Mungu angefanya jambo hilo. Jambo pekee alilosema ilikuwa wewe, jua simama kimya. Alisema hilo labda bila kujua alilokuwa akisema, kwa sababu jambo hilo alipewa na Mungu, naye Mungu akatenda. Jambo lile lile katika Marko kumi na moja ishirini na tatu nawaambia mima huu ng'oka, wala usione shaka moyoni mwako, bali uamini ya kwamba uliosema yatatimia, itakuwa lako. But ini huwezi kusimama pale na kuwazia wazia moyoni mwako na uliseme, lazima uvupiwe upate kulisema. Amina, samahani kwa na maandiko mengine yote ni la kweli. Ndivyo nikawazia vyema, ingewezekanaje? Wakasema wewe u, nikasema, yeye akasema, nena na itakuwa hivyo, usilionesha. Nilikuwa nikizungumza na mtu fulani, nimecheki huko mbali mwituni, hakuna mchakuro. Nimekuwekwa huko kwa siku tatu, hakuna mchakuro kule nami nilikuwa nimeketi kwenye kichaka cha mkuyu. Uh, kuchakuru hata hawaji. Uh, kila mtu anayewinda kuchakuru anajua hawako kwenye mkuyu we'll nami nilikuwa nimeketi kule, na upepo unavuma sana, kama saa nne asubuhi, nami nilikuwa nikiwazia tena jibo hiyo. Ikasema, unawinda nawe una haja ya kuchakuru, sawasawa tu na vile Ibrahimu alivyokuwa na alivyohitaji kondoo dume hiyo ndaima imeniambia kweli, lakini hili inaonekana ni la kunitatanisha. Nikaamka kutoka mahali nilipokuwa nimeketi, nime nime nikaangalia kote, yuko wapi mtu huyo aliyekuwa akinena? Nani? Hakuna no, kitu ni upepo tu unaovuma kwa nguvu sana. Nikawazia, je, ingewezekana kwamba nilala na kuota jambo hilo? Sikuwa nimelala, nilikuwa nimesimama niengemea mtu ule pale, nikaangalia. Nilipaswa kumchukua Andrew Wood na Andrew Sothman mbali nyuma huko. Punde si punde, kwenye saa nne asubuhi, watu wote walikuwa huko nje wanafanya kazi wakivuna okay, mahindi yao. Kia hiyo tena unawinda na unahitaji mawindo I mean need... unahitaji wangapi? Ndio, nikawaza sasa, sitaki kuzidisha jambo hili sana three. Nitaomba tu watatu kuchakuro Nita watatu nitataka kuchakura watatu. Nita watatu. Nita watatu. Nita watatu. Watatu wadogo wekundu nawataka. Kasema basi tamka hilo na nikasema nitawapata kuchakura watatu wadogo wekundu. Akasema watatokea wapi? Vema, nikawaza nimefika umbali huu, kuna kitu fulani kinachoongea na mimi hapa kama vile tu mnavyonisikia nini nitizungumza no na Mungu mbinguni, nikiwa na Biblia hii juu ya moyo wangu. Anajua ya kwamba hilo ni kweli, naye nami nikasema sema, ni kachagua mahali pa kipuzi cha tawi kavu la kale ililoning'inia kule nje kama yadi hamsini, mahali bunduki yangu ilipolipuka. Nikasema wa kwanza atakuwa moja kwa moja pale, naye huyo akatokea hapo. Nikasugua nika macho yangu shana na kuangalia nyuma, nikageuza kichwa changu na nikawazia sitaki kupiga ono risasi kwa so hiyo, nikaangalia pote tena, naye huyo hapa kuchakuro ameketi. Nikaingiza risasi nika ndani ya bunduki yangu, nikalenga shabaha na ningeweza kuona eh, jicho eh, jeusi eh, kuchakuro ndogo mwekundu, nikawaza nini labda ninalala, uh, nitaamka you katika dakika chache. Unaona ninaota juu ya jambo hili. Nikalenga sabaa nikampiga yule ya kushukuru, naye akaanguka kutoka kwenye tawi. Nikawaza vema, sijui, nikawaza vema, niende kule nikamtafute. Ndipo nikaenda kule, naye huyo hapo amelala pale. Nikamchukua huku anatoka damu, ono alitoki damu Najua. Kwa hiyo nikamchukua na alikuwa ni kuchakuro wapangazi mwili mzima, nikaangalia kote, nikasema Mungu, huyo alikuwa wewe. Nikasema na shukuru kwa huyo sasa ni, nikaondoka niende zangu, na akasema, lakini wewe ulisema je, unalitilia shaka uliyosema? Ulisema nisema, utapata watatu. Sasa huyo mwingine atatokea wapi? Kazia vema kama ninaota, nitaendelea kwa hiyo ni, nikasema nikachagua nguzo takabu uh, uh, ya mti mahali fulani kule uliokuwa umefunikwa kabisa hapa na mepe, mwepeu wa sumu humpati kuchakulo katika uh, hata katika huo na nikasema, hiyo mwingine atatoka kwenye ule mwepeu wa sumu. Na hapo aliketi kuchakula mdogo mwekundu akiniangalia moja kwa moja, kaweka mudugi yangu has, chini eh. kisha nikasugua macho yangu nikageuka tena, nikawaza huyo hapo ameketi, akageuza kichwa chake an akampiga risasi kuchakura huyo. Kisha nikaanza you know, kwenda nyumbani, lakini akasema ulisema watatu. Je, unatilia said? shaka uliyosema akasema la bwana, sitilii shaka niliyosema kwa kuwa wewe unadhibitisha ile niandiko moja alilo nitatiza, si kama exactly mimi nikisema, bali wewe ukisema, si kama Yesu alisema jambo hilo bali it, bali kama it, wewe uk ukilisema. Anikawazia kamna fulani nimepenya kwenye kile kiwango na ninajua yeye yuko hapa, kwa sababu niko karibu hurukwa na akili. Nikawaza kafanya hili kuwa la kipuzi haswa akasema takuweko na kutukuru mwekundu atakayeshuka kwenye kihima kile, aje moja kwa moja hivi na kupitia karibu karibu sana na mimi, kisha aende zake na keti kwenye tawi lile na uh, kumwangalia yule mkulima. Huyo hapa anashuka, anamlimani akatoka moja kwa moja na kuketi, akamwangalia mkulima, ndipo nikampiga risasi. Akaniambia, unajua nini, hao wamejaa msitu mzima sasa iponikageti hapo hadi saa sita wala hakuna jambo lingine lilotukia. Inaonyesha ya kwamba Mungu yeye ndiye hasa muumba wa mbingu na nchi. Kuna familia inayosikiliza sasa huko inayoitwaui, tulishuka huko kwenda kuwaona wao, hutengeneza divai ya ushirika kwa ajili ya kanisa mashini. Alikuwa ameketi pale chumbani mashini, yeah, msichana mdogo line, kiwete kwamba alikuwa mgonjwa maishani mwake mote, na kwa hiyo daima, uh, tulitumainia Mungu atamponya da yake mjane. Mumeo alikuwa amewawa, jina lake Haddie, ilikuwa ni hati mashini, mwanamke mnyekevu sana. Wakati ina band lipoenda kumtafutia sungura, walikuwa wamepika inyunya na kikubwa cha cheri wakanifanya niketi. So, nile, tulikuwa tumeketi mezani, tulikuwa tukizungumza juu ya jambo hili ilitukia tu siku chache zilizopita. Na wakati nilipokuwa nimeketi mezani nikizungumza nikizungumzia juu ya jambo hili, mara nikasema, ni jambo gani lingeweza kutukia? Akasema right, right. Wewe, winda Shelby, Shelby, wewe so ni mzee umewinda kuchakuro maishani mwako mote. Ndugu Shelby wewe ni hodari wa kuwinda kuchakuro. Ndugu Udi na wewe pia nimewawinda tangu nilipokuwa mtoto. Je, tumepata kuona kuchakuro kwenye kichaka cha mkuyu ama cha nzige? la bwana, nikasema haiwezekani kabisa wakae humo. Nikasema jambo pekee nililojua ni kwamba yeye, When yule tu, wakati Ibrahimu alipohitaji kondoo ndume, yeye alikuwa Jehova Jire, yeye aliweza kujipatia mwenyewe. Nikasema ninaamini ni jambo lile lile mwingine Hati aliyeketi pale nyuma akasema, ndugu Branham, hiyo ni kweli tu. Alitamka jambo njema. Wakati aliposema jambo hilo, Roho Mtakatifu akaingia kwenye kila kiwango tena, kila moja wao alimuhisi kasimama. Nikasema, dada Hati, Bwana asema hii, ulitamka neno njema kama lile yule mwanamke alosema, alilosema. Roho Mtakatifu anazungumza na mimi sasa, na ananiambia nikupe haja ya moyo wako. Nikasema, sasa, kama mimi ni mtumishi wa Mungu, kama ndivyo ilivyo litafikia. Kama mimi si mtumishi wa Mungu, basi mimi ni mwongo, wala halitatumia mimi, ni mdanganyifu sema. Sasa jaribu uone ni roho wa Mungu ama si? Kasema, kila mtu alikuwa analia. Kasema, niomba kitu gani? Kasema kuna dada kiwete anayeketi pale. Nilikuwa nina dola ishirini mkononi mwangu za kumpa yeye, alizokuwa alizo, ametoa katika mchango. Mwanamke huyu hawezi kupata mtaji uh, wa kama dola mia mbili eh, kwa mwaka kutokana na, na shamba ndogo la kale isilo na rotuba, yeye na wanawe wawili wanawe wake wawili wamekuwa mariki wa kawaida siku za shule, wajua, na ni wajauri kwa mama yao, wenye umri wa miaka kumi na tano kumi na sita nalo walikuwa like, wamesimama pale wakicheka like. Ni, niliyokuwa nikisema nikasema, una baba na mama walioketi hapa ambao wa ni wazee, una pesa, omba pesa uone kama hazitakuja pajani mwako omba kuhusu dada yako uone kama hataamka na kutembea. Nilijua wakati huo kama ajabu, kuna jambo tu unalojua wakati unapopata. Kasema ninajua mimi hapa nimesimama mbele ya watu kama kumi, nikasema kama jambo hili halitukii basi mimi ninabii wa uongo. Asema, so niombe kitu gani? Ikasema, ni juu yako kuamua, siwezi kukuamlia. Akaangalia kote maskini mwanamke huyo, na oh, mara akasema daa tauku kubwa sana moyoni mwangu ni wokovu wa wavulana so wangu wawili. Nasema nakupa wavulana wako katika jina la Yesu Kristo. Hivyo hao bwana wenye kuteka kwa dharau, waliokuwa wanacheka na kufanya mzaa, wakaanguka kwenye paja la mama yao na kuyatoa maisha yao kwa Mungu na wakajazwa na Roho Mtakatifu hapo hapo. Kwa nini? Hiyo ni kweli Mungu wanaoweza wa kumiua mbele ya watu hawa kote nchini. Wengi wenu hapa na huko inaweza kusikia mtani ikiitikia kwa sauti kuu sasa hivi, amina, kwa sababu wao wameketi moja kwa moja kule wakisikiliza jambo hili. Unaona, kwa maana ni kweli ikitikani, ni wakati ambapo Mungu kwa neema yake kuu linatukia njia hiyo halitatukia katika muda huo muhimu sana. Waza juu wanaume na watu, ninawajua Mungu akiwapita watu wote mashuhuri na kila kitu, apate kumpa masikini mwanamke mnyekevu, ambaye karibu ni vigumu kwake kuandika kwa jina lake, naye alijua ambacho angeomba, na hicho ndio ichokuwa kitu kikubwa uh, sana kwa kuwa huyo dada yake sasa amekufa, na mama yake na baba yake hawana budi kufa, pesa ikalikwisha, lakini nafsi ya wavulana wake ni ya milele, na hiyo ilikuwa ndiyo saa yao ya kushika hilo. Na mara tu niliposema inakupa wavulana wako katika jina la Yesu Kristo, hao hapo wakaanguka pajani na mama yao. Wangapi hapa ya ndani wanaojua kwamba hilo ni kweli? Mna alijua hilo unaona, hilo hapo, naam. Kwa nini uvikio? Sasa nimesikia habari zako ya kwamba wewe unaweza kuumba kuchakuro, nimesikia habari zako ya kwamba wewe unaweza kuumba kondondume, lakini sasa inakuona wewe kwa jicho langu mwenyewe, dirisho hilo ono kufanywa lionekane Wakati Mungu alipoahidi jambo lolote hilo do, ndilo atakalofanya. Angalia unapokuwa na haja, labda kama Joshua. Like Joshua, yeye alikuwa yeah, na haja, yeye hakufikiria hata kidogo juu ya hali. Alinena ilikuwa ni Mungu. Je, unaamini jua lilisimama kimya? So mimi pia ninaamini. Ifanyaje jambo hilo, usijaribu kuliwazia, lakini lilisimama. Joshua alifanya jambo hilo, kisha Akainua mikono yake katika muda huo muhimu sana alikuwa na fursa ya kumkaribia Mungu, na hilo ndilo lililotukia. Ilikuwa katika wakati unaofaa Roho wa Mungu aliye hai alikuwa ameona haja ya jambo hilo, dipo akamsukuma Joshua kutamka hilo. Mungu yuyo yu huyo yu, aliona haja ya Ibrahimu. Mungu yeye yule aliona haja ya uh, kuthibitisha andiko hili pangu ya kwamba andiko hilo ni kweli pia, yeye yule aliona haja ya hao vijana wawili waliokusudiwa tangu zamani, na ilikuwa ni katika wakati huo ambapo alihakikisha jambo hilo na kudhibitisha neno lake. Alikuwa mtakatifu. kumi na nne tunaona mwanamke mmoja alimwamini yeye, alikuwa ana haja na akaona yeye alikuwa na haja ya miguu yake, wote ilimbidi tu kujiwa apate kutenda kazi. Sasa sikiliza kwa makini, tunapo kabla hatujafunga. Ilimbidi tu mwanamke huyo kuviwa apate kutenda kazi, kwa sababu alikuwa tayari amesikia, ame habari zake, alisikia ya kwamba ye alimsamehe mwanamke mmoja dhambi zake, kahaba, nakusema ni nani kati yenu asiye na dhambi atupe jiwe la kwanza. Alikuwa amesikia habari zake, lakini sasa alimwona, alivuviwa kumtumikia. Na ndilo jambo pekee unalopaswa tu kuwa hebu. Acha Roho Mtakatifu akwambie ya kwamba wewe ni mwenye dhambi. Hebu acha Roho Mtakatifu akwambie umekosea, that. Hebu acha Roho Mtakatifu akuthibitishie kwa maandiko ya kwamba umekosea kimaandiko. Na ni oh, na ni maana yeye ataiwisha tu kupitia njia moja isiyo pindika ya kila andiko la Mungu, atapita pembeni bila sababu so kama ukifanya hivyo kamwe haitakufaa haitaku kitu, kwa maana Roho Mtakatifu anaweza kulivupia kwako, lakini kama nafsi yako haiko sawa na Mungu, uh, kama tulivyopitia Jumapili, hatitafaa kitu haidur teni. Watu wa mafuta wa uongo watainuka katika siku za mwisho, kama Yesu wa uongo, makristo wa uongo, watu wa mafuta nao watawapoteza Walio wateule. Kama yamkini, angalia alikuwa na, ya alikuwa, she she she alikuwa na huduma ya kumfanyia. Alikuwa amesikia habari zake, sasa alimwona kwa macho yake. Alikuwa na huduma ya kufanya na hakuwa na kitu cha kuifanyia, so kwa hiyo akatoka mbele haraka, hata hivyo ya kufanya huduma hiyo. God, Mungu akampa maji na mataulo ya kumtawadia miguu yake. Alikuwa amesikia habari za Mungu aliye hai maishani mwake mote, lakini sasa alimwona kwa macho yake, alijua alikuwa ndiye na uvuvio ulimgusa hivyo, akasema huyu ndiye yule mjumbe, mjumbe. Alihitaji huduma, hakuwa na kitu cha yeah, kumhudumia nacho, yeah, miguu yake ilikuwa ni michafu, lakini alikimbia mbele haraka haidhuru, ili hamhudumie kwa maana alikuwa amevuviwa kufanya jambo hilo. Oh, ewe oh, okay. Uh, mfuasi um, um, wa kanisa aliyerudi nyuma, mwanamume ama mwanamke wa kimadhehebu hivi, huwezi kuona haja Yesu alionayo usiku wa leo? uiio ungekushika tu. Huu ndio wakati wa kufanya jambo hilo. Lakini ulimwona kwa macho yako yake au wengine pale hata walikuwa wakimdiati, hawakuamini ujumbe wake. Kwa kweli mwenyeji wake, mchungaji mwenyeji Masikini Simoni alikuwa amemweka pale apate kumfanyia mzaha. Hapo myeye alikuwa ni nabii so kwa hiyo basi, wakati alipoonekana kama, had kama had ibilisi amechochea vizuri kabisa kusema jambo hili, yeye hali ndani si moyomoja: kama mtu huyu angalikuwa ni nabii angejua ni mwanamke wa namna gani aliyekuwa miguuni pake. Kama alikuwa nabii, naona hata haikuwa wa kwake kwamba yeye alikuwa ni nani, hakungeweza kuwa na ufusio wowote uliomguza. Maana hakuna kitu pale cha kuguzwa. But lakini ulimchukia yule mwanamke macho. Yule mama yalikuwa yameona mbali zaidi ya kutafuta makosa was... Aliamini alikuwa ni nabii, unaona. Neno la nabii alijua ali ya kwamba hiyo ilikuwa ni maneno yote ya nabii yalidhibitishwa katika yeye. Alikuwa amesikia yeye alikuwepo duniani, lakini sasa anamwona. Angalia alilofanya yule mama, aliona neno limefanyika mwili. Masii yule, yu Emanueli. Wakati alipoachilia imani yake inayodundadunda bila woga ya ufunuo wa kwamba yeye alikuwa ni nani katika wakati aliokuwa anaishi, ya he kwamba yeye alikuwa out, ni mwana kondoo wa Mungu kwa ajili ya wenye dhambi kama alivyokuwa yeye, alitoka mbele akaenda kumhudumia haja zake bila kujua angezihudumiaje. Ndivyo uponyaji wa kweli unavyokuja wakati unavyofunuliwa uh, kwako ya kwamba alijeruhiwa kwa makosa yako, akachubuliwa kwa maovu yako, na kwa mapigo yake wewe uliponywa. Wakati unavoiwa huwa na uwepo wake hapa, wa Marko mtakatifu kumi na moja ama Luka mtakatifu kumi na saba thelathini ya kwamba alijifunua mwenyewe katika siku za mwisho miongoni mwa watu wake katika katika mwili wa binadamu kama alivyofanya uh, kabla ya Sodoma. Nabona jambo hilo na jambo fulani inakuvuvia, enda daktari akasema, kwanza ingali iko ipo mugonjwa anaweza hey, kusema nah, nah, nah, sijui uh, uh, jinsi nitakavyotembea, lakini nitatembea hata hivyo hii jinsi itakavyotukia. Yeye alisogea mbele akamtumikie kwa kuwa ndivyo ulimtikia yeye, ulimtikia yule mwanamke, ya kwamba hiyo ilikuwa ndiyo saa yenyewe, huyo alikuwa ndiye mjumbe mwenyewe, huyo alikuwa ndiye masi ambaye alikuwa aponyi naye, aka- akaamini jambo hilo, naye alihitaji kuhudumiwa hivyo. Huyo mwanamke akasogea mbele bila chochote cha kuonyesha ya kwamba angeweza kufanya jambo hilo kwa kuviviwa kwake, angalia, Mungu alipasua chemchemi za tezi za machozi katika macho yake. Macho yale yale yaliyokuwa yamesikia, masikio yaliyokuwa yamemsikia yeye, macho yalipoona jambo hilo yalipobujikwa na furaha Alafu hizo nyingine hizo nywele ndevu alizopewa na Mungu pamoja na hayo machozi akuzurika Mungu alimpa taulo kwa zile nywele zake na pamoja na machozi yake, akatumiza haja zake haja za Mungu aliye hai. Alikuwa amesikia jambo hilo, lakini she sasa alimwona, aliweza kumuhudumia. Ewe mwenye dhambi, Hi, kwa nini usifanye vivyo hivyo wakati unapoziona haja siku hizi ya kwamba yeye anahitaji huduma yako. Sasa unamwona yule ambaye wakati mmoja ulisikia habari zake katika Bibilia. Ulimwona yeye jana usiku akija hapa na yale aliyofanya. Tunamwona mkutano and baada ya mkutano, and and mkutano, mkutano. And na wakati mwingine tumeketi tukiwa baridi na wasiojali, tunasema nam, ninajua maandiko yanasema jambo hilo lo ni nimeona jambo hilo uh, likitendeka unaona, hakuna sawa, haionekani ikitibuza sawa sawa, hakuonekani kana kwamba kuna kitu um, kama vile uh, ulikuwa ukimwaga kuchukua jiti ya kiberiti na kuiwasha right. Kama jiti hiyo haina saufa kwenye kichwa chake hakiwezi kuwaka. Nawe unaweza kuwasha na kuwasha na kuwasha, lakini kama ime kemikali fulani imeua right, sulfa hapa juu akitawaka, hakutakuwa na nuru. Lakini chemical kama kemikali hiyo hiyo sulfa ikikwaruzwa na chuma iteninii, ikiwa ingali pale, wakati unapowashwa inapowashwa itawaka na wakati zikitisho la kweli za yes, maandiko ya ujumbe wa siku hii ya mwisho, nawe unaona uwepo wa Yesu Kristo, ambapo ulikuwa umesikia yale aliyokuwa amefanya maishani mwake na umesikia maandiko yakisema ni yeye yule jana leo na hata milele, kabla tu ya hali ya Sodoma imechoma moto na ghadhabu ya Mungu. Umemwona um, um, Yesu akirudi miongoni watu wake, amefanyika mwili wa mwanadamu na akifanya jambo lile lile alilofanya. Jamani, hilo inapaswa kuzichoma nafsi zetu hata utukufuni, inapaswa kutufanya jambo uh, kutufanyia jambo fulani. Kwa nini inashuka kwenye jambo hilo iia katika Biblia yale yale yeye aliyofanya jinsi ambavyo yule mwanamke alivyomguza vazi lake, aligeuka na kumwambia shida yake ilikuwa ni nini, na imani yake ikamponya. Sasa yeye aliahidi ya kwamba angefanya jambo lile lile tena, kabla tu ya ulimwengu, au yachomwa moto na ulimwengu ungekuwa katika hali ya Sodoma, agano jipya, yule nabii yule, Mungu nabii nabii wa manabii, Mungu wa manabii wote, utimilivu wa uungu kwa jinsi ya mwili, Mungu aliyedhihirishwa katika mwili, muumba wa mwanzo. Haleluya! Neno lake alisema ingetendeka, na tunaona hali ya Sodoma, tunaona ulimwengu uko katika hali hiyo. Sasa tunamwona yeye akishuka na kufanya akulingana na yale aliyosema, angefanya sasa. Tumesikia habari zake, sasa tunamwona. Nikusikia kwa masikio yangu, sasa inakuona. Uh -oh. kwa macho yangu, amen, namwona kwa macho yangu mwenyewe. Inapaswa kuwa ni majira ya jinsi gani? Inapaswa kuwa ni wakati wa jinsi gani? Kudhibitisha neno lake daima, wakati neno linapodhibitishwa huyo ni Mungu akinena katika neno lake akijifanya aonekane, ili upate kuona sasa. Huyo hapa masii saba ametoka mitaani, anaanguka madhabahuni mbele za Yesu na akaosha miguu yake kwa kwa machozi na, na kuipanguza kwa nywele zake. Mungu aliye mheshimu akasema, kila iubiri wapo injili hii na jambo hili litajwe kwa kumbukumbu zake, kumbukumbu lake. Wow! Kwa nini? Angalia jinsi alivyokuwa mtabu, lakini jambo fulani lilimshukia. Aliona neno la hadi kutoka bustanini ya Edeni, hum, uzao wa mwanamke utakiponda kichwa cha nyoka. Alimwona Masihi aliyekuwa amezaliwa na bikira, alisikia yeye atazaliwa na bikira, lakini akasikia mtu huyo alikuwa yupo duniani kusia akulikuweko na rabi, kijana nabii ambaye niwaponya wagonjwa. Huyo mwanamke aliamini jambo hilo, na hapa joaja mwanamke huyo barabarani akitembea, akiangalia kote. Ndipo akaangalia kule na kuona karamu hiyo kubwa ikiendelea, akanya- akanyata uani na akachungulia. Na huyo hapo, huyo hapo, kitu fulani kilisema yule ndiye. Naona hilo tu ndilo alilohitaji apate kuviviwa. Naona jambo lilotukia. Aliona neno la Mungu likifanyika mwili alikuwa amesikia kwa masikio yake, sasa akaona right. Kwa, kwa macho yake uh. Kila mtu anajua ya kwamba tuna ahadi ya hali ya kanisa katika siku za mwisho. Kanisa katika, misho, kanisa katika hali yake ya, ya sasa haliwezi kamwe kutimiza amri za Mungu, lile agizo kuu. Uh, lingeweza kamwe kumwita bibi harusi atoke bivi. Ningeweza kufanya hivyo ati la Pentekoste? Nasema la, hakuna moja la hayo mengine haya, ni makapi yaliyo kwenye ngano, yaliyotoka yakifanana kabisa na ngano, lakini haya hayakuwa na ngano. Inafunga, lakini chembe inatoka katika hilo. Naona madhehebu, najua hapo ndipo wanavosikia wao ni umbua ini ngano imekuwa kupitia in kule na sasa imeanza kuumbika. Kwa mfano wa bibi harusi, sembe ya ngano iliyoanguka atini kupitia nyakati tangiza, ilipaswa kufa. Yule mtu wa makosa anasema kwa nini Mungu wa rehema aliweza kufungua bahari ya shamu asimame na kuwaacha maskini wa Kristo hao waliwe na simba na wachoma moto na kila kitu, aketi kana kwamba tu yeye aliteka ali jambo hilo. Lakini mpumbavu huyo, je, yeye hakujua chembe ya ngano isipoanguka ardhini, imepaswa kufa, kupitia nyakati hizo za ngiza, kama vile chembe eh, nyingine ya yoyote ngano inavyopaswa kuingia chini ya ardhi na kuzikwa, ipate kuzaa katika, uh, katika yale matengenezo na kwa ya kwanza hayo majani mawili ya Luther ule umbua ilipazwa kuvuka katika ule wa Wesley, uh, huko ng'ambo ipate, uh, kuchu, uh, kuchavusha vile vishada. Ule wakati mkuu wa misionari ibidi itokee kwenye Pentecost kwa ajili yakurudishwa kwa vipawa, karibu kuwadanganya walio wateule. Ilionekana kama chembe ya ngano ifungue, hamna ngano mle hata kidogo ni kapi tu, lakini nyuma, wakati huo walianza kuunda madhehebu ya umoja uh, ya madhehebu ya utatu, madhehebu ya uwili ya madhehebu exactly ya kanisa la Mungu, na yote ya kaunda madhehebu na ni mauti tu. Hasa niambo gani linalotukia, lakini kitu kinacho hifadhi gani imekuwa ikulie humo nda, daima imeanza kuondoka. Ngano imeanza kuonekana hu si wakati wa Pentekoste. Huu ni wakati wakituka, baadaye huu ni wakati wa jiarusi, hii ni nuru ya jioni. Huu ni wakati ambapo Malaki nne haina budi kutimizwa kufuata mpangilio wa Mungu, huku ni kutimizwa kwa Luka 17:30, hiki ni kitabu cha Yeremia na hawa wengine wote, ambapo Yoeli alinena juu ya siku hizi. Hii ndiyo ile siku nimsikia Bwana, na hilo lilikuwa inakuja, lakini sasa ninaliona kwa macho yangu. Ndio wengi ni waigaji. Wangapi wa uongo watakaotokea hao, Yane na Yambre, pamoja na vini macho vyao vyote, kufanya kila kitu ambacho Musa alifanya, wali- halikumtikiza wali wala umtikiza Haruni hata kidogo. Walijua mahali kama vile ajutu, walijua kwamba uvuvio wao unatoka kwa nani, walijua ilikuwa ni Bwana asema hivi vile ile, ile, ile. ionee na habari zao nisema watatokea katika kisu ha mwisho, waijaji haya madhehebu ya kidini. Wakati jambo fulani lipoanza, ni nani alianza kwanza? Musa, ama hao, kama ndio waliokuwa wameanza kwanza Musa angekuwa ni mimijaji wakina kila namna ya wapambaduzi, si na, na, na chochote kile kinachojaribu kukuondoa moyo wako kutoka kwenye kitu halisi cha Mungu ambacho Mungu amethibitisha kwamba ni kweli kwa maandiko yake. Tumesikia jambo hilo kwa masikio yetu, sasa tunaliona kwa jicho letu. Amina. Unaamini jambo hilo, nyoyo yetu yote, uvuvio katika siku hiyo, wakati mwana wa adamu anapofunuliwa. Mwana wa Adamu Yesu Kristo akidirishwa miongoni mwa watu wake. Sifulani alisembeya kule mbele ya Ibrahimu na kundi lake, mtu tu wa kawaida, mafumbi kwenye nguoni mwake. Alikuwa ameelekeza mgongo wake hemani, akasema Yu wapi Sara, mkeo u? Akaita jina lake, akasema, yu wapi? Akasema, yumo hemani nyuma yako. Akasema, kwa muhula wake nitakurudia. Naye akacheka kwa siri, akasema, kwa nini akacheka? Na saye aliahidi. Hawa watu ndio waliokuwa wakimtazamia mwana wa aliahidiwa. Sasa si wale watu wanaigiza kiasi gani katika madhehebu haya, wakisema wao wanamtazamia Kristo. Matendo yao yanadhibitisha hawamtazamii. Ni kweli. Matendo yako yanena kwa sauti kubwa zaidi ya maneno yako yote. Wanayofikiria ni kuwapata wafuasi wa kimadhehebu, lakini kuna baadhi ya watu, mmoja hapa na pale, wanaokutazamia kuja kwa Bwana, wanakutazamia. Haiduru, hao tu ndiyo atakaojifunua kwao. Hao tu ndio watakaofahamu. Wateule tu ndio waliofahamu kwamba yeye alikuwa ni nani? Hebu wazia tu, kuna labda watu milioni tatu Wayahudi duniani, hapakuwepo na labda bala thuluthi mmoja yao walio hai kujua yeye alikuweko mpaka baada ya yeye kuja na kuondoka. Unaona, lakini alijifunua mwenyewe kwa wale waliokuwa wanangoja, Yohana Mbatizaji na na mitume waliokuwa wameitwa na Yohana na kadhalika, na kibovu ana hekaluni ani Simoni, ya kwamba alifunuliwa na Roho Mtakatifu ya kwamba atamwona Kristo. Viongozi hao wote wa dini wame-, eh, wanathiolojia theolojia, wana na kadhalika, vipovu kupindukia. All Watu in ndiyo inaweza kuotesha mbegu kama mbegu tayari i, ipo hapo, kama vile ulivyokuwa teli zazi kwanza katika baba yako yeah, wala yeye hakukujua hata hivyo, ulikuwa ndani ya baba yako, lakini kupitia kwa shamba la kuotesha la mama yako ulidhihirishwa. Katika mfano wake, hivyo basi, yeye akaweza kuzungumza nawe. Mungu yule Mungu mkuu, kama una uzima wa milele basi, selu gazi ya uzima wa milele ilikuwa katika Mungu hapo mwanzo, nawe ulikuwa huko, ulikuwa katika mawazo yake jina lako na kila kitu. Naye kwa kutangulia kujua alikuchagua upate kuona hili. Nanyi ambao hamtachaguliwa hamutaweza kuliona hilo kamwe, lakini kumbuka katika God, jina la Bwana Yesu, Lord, Yesu Lord. Saa imewadia mtamwamini, mpeni maisha yenu. Inabudi kufunga saa saa tatu imepita. Na tuinamishe vichwa vyetu. Nasikia Bwana, habari zako, sasa nakuona wewe Bwana Yesu. Wabariki watu hawa wanapongojea. Sasa nitawaulizeni swali fulani, amwacha Roho Mtakatifu, natumaini ya kwamba atafanya hivyo ataichunguza mioyo yenu, akujaribu try, ajaribu na- nafsi yako, aone kama kweli unaamini. Na kama akiona kuna shaka there kidogo pale, unaweza kuinua mkono wako useme, Bwana Yesu, naomba nikuone wewe, nimekusikia wewe, lakini kweli sija kuona, jalia nikuone, nitaamini vema hilo ni sawa, yeah. kuna baadhi you walipo savior hapa wasiomjua kama mwokozi wao, inua mkono wako useme kama mimi ni mwenye dhambi, lakini kama nikininii kama wewe, eh, kama wewe utaniruhusu tu ni kuone, Bwana Yesu, dhihirisha neno hilo hili wanalozungumza juu yake, inajua ya kwamba hivyo kwa ndivyo Ayubu alivyokuona, inajua ano hivyo, Ibrahim ndivyo ibrahimu alivyokuona wewe. Hiyo, hivyo ndivyo hao wengine wote walivyokuona wewe, kwa maana ilikuwa ni eh, kuthibitishwa kwa neno lako uliloahidi, uh, liloahidiwa. Nimesikia mambo ya kila aina na vinimacho na kila kitu, lakini inasikia kuna ujumbe wa siku ya mwisho nchini ulionenwa na malaika mtone katika mwaka elfu moja mia tisa thelathini na tatu nisikia habari za ibada 24th. za uponyaji zikiendelea. Nami najua wakati hilo itakapotukia haliwezi kukaa katika utaratibu huo wa kimadhehebu wa siku nenda, uh, siku rudi. Haukutumwa kwa ajili ya huo, haujapata kukaa pale kamwe. Vipi kama Musa ngali e, kuja aseme hebu natujenge safina no, kama vile Nuhu alivyofanya uh, tutoke Misri kupitia mtoni. O no, la. Naona la, yeye alikuwa na ujumbe kutoka kwa Mungu. Alikuwa ndiye dirisho kutokea kwa nabii huyo jukwani. Tulipaswa kuadhibitisia Israeli hapo hapo. Hawakuwa na nabii kwa muda wa miaka mia nne hawakuwa wamempata nabii, na hapa nabii anatokea jukwani, walipaswa kujua jambo fulani lingetukia Yani, tena hawakuwa na nabii kama mia ya miaka, na huyu hapa Yesu alijitokeza jukwani. Yule mwanamke pale kisimani akasema, Bwana, naona ya kuwa unabii sasa, hatujakuwa na mmoja kwa miaka mia nne, kwa sababu Yesu alijua kilichokuwa moyoni mwake. Unaona, sasa tumeahidiwa wakati fulani wa kanisa kupitia watengenezaji, nao tumekuwa nao lakini ye yeye aliahidi katika Malaki nne in angedumisha mpangilio wake katika siku za mwisho, yale ambayo uh, yangetukia kuigeuza mioyo ya wa watoto irudie imani ya baba wa kimitume kwa kusudi lilo hilo, so is so na so. Kanisa limegawanyika sana katika madhehebu mbalimbali na itikadi, limeraruliwa vipande vipande mpaka limekufa, limekuwa bebaji Majubo, yeye akaahidi katika saa ya ujumbe seven wa malaika wa saba wa ile mihuri saba ingefunguliwa na siri za Mungu zingetangazwa. Ufunuo kumi, wakati malaika wa And saba atakapoanza kutangaza ujumbe wake, hii ibada za the uponyaji the ujumbe the the ibada the za uponyaji ujumbe unaofuata ibada za uponyaji za kuponya. Yesu alikuwa mashuhuri ma ma mradi tu angeweza kuponya wagonjwa, lakini alisema wakati mimi na baba yangu ni mmoja. Aha, hilo lilikuwa ni makosa. Majuba alikuwa mashuhuri mpaka jambo fulani ilipompata. Unaona hivyo ilivyo, daima amini. Je, utamkubali sasa? Niwa mkono wako useme, ninaamini, ninataka kumkubali. Mungu akubariki, Mungu akubariki. Hilo ni sawa. Sasa ketini kimya kabisa na mwombe tu kwa muda kidogo. Mungu mpendwa, katika muda huu wenye uchaji, utakuwa ni wakati kama huu ambapo kweli kutakuweko na msindo wa ngurumo siku moja, na mwana wa Mungu atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na tarumbeta ya Mungu, wafu katika Kristo watafufuka. Na kila mmoja wetu anajua na anafahamu kwa leo Baba ya kwamba unakupasa kwa kuwajibika kwa kila neno Tunalo nena na kila neno tunalosema, amawazo aliyo mioyoni mwetu, tutawajibika kwayo. Nakuamba wewe Mungu katika hea. Jina la Yesu ya kwamba usafishe kila moyo ulio hapa ndani, sa moyo wangu usafishe mioyo ya watu hawa, najalia tuwe tayari Bwana, najalia macho yetu ya kiroho yafunguliwe, wa leo tupate kuona utukufu wa Mwenyezi Mungu. Umemsikia habari zake, hey, baba God, Mungu your... tunaomba Let ya kwamba wewe utaturuhusu kumwona ayo, Baba, tujalie baraka hizi, ninaomba kwa jina la Yesu Kristo, Amin. Kumbuka eka moyo wako mahali unapoketi, afanye madhabahu yako ndogo. Bwana Yesu ingia moyoni mwangu sasa, nipe kitu fulani like cha kitu, like kitu ninachoweza eh, ni eh, kushikilia, nisikie ule ujio unaoniambia ya kwamba wewe upo sasa. Ni shamsi la namna gani, na kuwaambia watu ni jambo liloje kulitenda sasa. Nitamwomba Bwana Mungu niombe yeah. Nambabi wenu wanaochukua kanda, sikia juu ya ni wakati gani mabwana. Okay, tulionyesha hayo magazeti na kadhalika Mwaka mmoja kabla haijatukia, sayansi imezuwazwa na jambo hilo, vilikuwa na bwana Yesu ametiwa taji akiwa amevalia wig hiyo nyeupe kama anavyovaa katika Biblia, katika Ufunuo sura ya kwanza na Danieli, hakimu mkuu wa mbingu na nchi, hapo kwa hapo, wakati sayansi hata haiwezi kuona jambo hilo wenyewe katika chumba cha kuchungizia uh, huko katika chuo kikuu cha Arizona na kote katika Mexico wanatafuta, wamekuwa wakitafuta kwa miaka miwili iliyopita, na hapa uliambiwa litatukia hapo kabila na tetemeko la ardhi la Alaska. Je, angalieni Hollywood ikizama baharini, uh-huh. Angalieni mwone kama haitazama. Haja niambia jambo lolote lisilo la kweli, bado itazama naona, na angalieni tu muone kama hatuishi katika masaa ya kumalizia ya historia. Kuna mtu ajuae kwamba yeye anakuja wakati gani, lakini ninajua jambo moja, ninaamini katika hali yangu ya sasa, kama niko na akili zangu timamu na kama uh, sikuwa Mkristo, hakika uh, ningetaka kuwa Mkristo halisi wa Biblia si wa kimadhehebu. Utegemee kwamba umepiga makelele ya hayo asubuhi ya leo, tukadhibitisha tuka tuka kwa neno la Mungu kwa jumla because... yote yako nje ya mapenzi ya Mungu, haya hayakufanya jambo lolote, ila kusababisha mauti, iwe katika umboa, uwe katika uzima. Naona mwamini Mungu yeah, unaamini kwamba yule Mungu aliyetoa ahadi hii alijitokeza mwenyewe katika kitabu cha Mwanzo na kumtokea Ibrahimu na kufanya ule muujiza. Mungu yeye yule alifanyika mwili, mwili wa kibinadamu akasaliwa na bikira. Huo ulikuwa mwili wa kiungu pale bila. Lakini wakati yeye alipokuja katika mwili wa kibinadamu, na alikuwa mtu yule yule na kufanya mambo yale yale. Je, hamwamini ya kwamba kama Mungu angeweza kumpata mtu fulani jambo ambalo aliahidi kufanya kulingana na malakini njia fulani ambayo angeweza kuzungumzia, yeye atafanya jambo lile lile alilosema angefanya pale? Je, mnaamini jambo hilo? Ninaamini angefanya hivyo pia. Je, unaamini ya kwamba ungeweza kuwa na imani ya kuguza vazi lake? Imani yake kuguza vazi lake? Je, unaamini sasa hivi kwamba kitu fulani uh, kinazungumza na moyo wako ambacho iye kwambia ya kwamba una imani ya kuguza vazi lake? Unaamini ungeweza kufanya jambo hilo? Nyosha mkono wa nyosha mkono na uguze kwa imani yako, basi si kwa mhemko, ni kwa imani tu iliyosafi kabisa isiyogoshiwa. Sema tu, Bwana ninaamini, ninaamini kwa moyo wangu wote. Ninataka wewe uniguze, maana nimesikia wewe ulifanya jambo hilo, sasa nataka kuliona kwa macho yangu mwenyewe. no? Sasa siwezi kukuguza, inahitaji Mungu kuguza. Je, unaamini atafanya jambo hilo? Angalia moja kwa moja kushoto kwangu hapa. Inaonekana kana kwamba kuna njia kwa namna fulani, kama nilivyosema, inavyovuta huko, kwa kuwa nimeonyesha huko. Sasa inakuja vizuri sana. bibi fulani anayeketi pale Mmewe anaumwa ugonjwa fulani wa mgongo, maumivu ya mgongo kutoka Texas. Bwana Nabii Calvert, kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Mimi sikujui hiyo ni kweli. Kweli? kweli? ndio kamwe kwe? ya mimi kujua jambo hilo ni kitu gani? umesikia habari zako kwa askio. Sasa inakuona naona are... Ninalomaanisha, asamuulizeni huyo mtu mkewe, sijapata kuwaona maishani mwangu. habari zako kwa sikio, sasa ninakuona wewe kwa jicho langu. kama mnaweza kuamini, Mungu anaweza kuwapa haja zenu. Ile mtu anayeketi pale, amejishika kidevu, mwenye huo msukumo mkubwa wa damu, unaamini Mungu angekupa afya? Bwana, unaamini? unayeketi na mkono wako na namna hii, je, unaamini Mungu ata, atakuponya msukumo huo mkubwa wa damu kwa mkono wako? Uh, kama unaamini jambo hilo vema, yeye anaamini sijapata kumwona mtu huyo maishani mwangu, sijui kitu kumuhusu, lakini mlisikia ya kwamba Yesu alisema hapa katika Biblia ya kwamba angefanya mambo haya. Sasa unayaona I mnaona mean? inalomaanisha unaweza kuamini, mambo yote yanawezekana kwa wale tu wanaoamini. Inatakiwa imani halisi do ya kweli kulitenda hilo lakini kama unaweza kuamini hilo, Mungu atakupa bibi. Kuna bibi anayeketi moja kwa moja kule nyuma akiniangalia, anatezi kaani mwake bibi, anayeketi karibu naye, anayeketi karibu naye, ili kwamba afahamu bibi huyo hapa. Ana msukumo mkubwa wa damu pia, hiyo ni kweli enaeketi karibu naye ana shida pia naye. Hatoki hapa, anatoka Arkansas. Wanakosa jambo hilo, bindi Philips, mwamini Bwana Yesu Kristo upate kuponywa. Namwamini mewako wote, unamkubali hilo ni basi, unaweza kupokea Unasema hilo ni fumbo? La, la, la. Yesu alisema so, jina You're lako ni Simoni, Simon. wewe ni mwana wa Yona, ni kweli, umesikia habari zako kwa kio langu. Sasa inakuona my... kwa jicho langu sasa amuoni ililotukia fulani tu anayeketi pale kiangalia akiamini, tumaini mara linatukia. Naona like unajisikia nafuu mwanangu, Siku leo kuliko ulivyokuwa jana usiku. Na yaketi chini sawa, right. Sasa utapata nafuu. Aliketi hapa jana usiku akitikiza uh, kichwa like chake na chochote kile. Sasa usiku wa leo anaonekana kana muungwana. Unaona, alikuwa kidogo amechanganyikiwa na mambo lakini yote yamenyoshwa sasa, unaona hali itakuwa nzuri uh, unaona. Na siku hiyo mwana wa Adamu anafunuliwa, unaona, kabla tu ya Sodoma kuteketezwa kwa moto. Nakisikia kwa sikio langu, sasa ninakuona wewe kwa jicho langu. Nilimsikia Yesu Kristo akisema yeye haliahidi jambo hilo. Ninaona ahadi hiyo ikiisha, ikiishi sasa hivi Unaona uh, nimekusikia kwa sikio langu sasa, nah, namuona na yeye kwa jicho langu. Ni wangapi wanawamini huyo kwamba ni yeye? oh God. Oh God. E, Mungu, sasa, wakati tukiwa hapa ida umeenda isi siku tutakuwa na ibada ndefu ya uponyaji. Tunamtarajia ndugu mmoja pamoja and nami eh, kusimama hapa na kumwombea eh, kila mtu anayetaka kupita katika mstari, lakini nilifikiri katika kunena jambo hili wa leo nilikuwa tu so, nifanye wito wa madhabahuni, lakini basi nikawaza sana. Nilisema hapa, nimesikia habari zako kwa sikio langu, sasa ninataka kukuona wewe kwa jicho langu. No, sasa yeye yuko hapa. Unaamini jambo hilo? Sasa hebu tuwekeane mikono sisi kwa sisi. Sasa kumbukeni, yeye yule aliahidi angetenda jambo hili. Alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Je, yeye alisema jambo hilo? Je, yeah, wewe ni mwamini? Sema amina, sema basi. Mungu, yeye yule aliyefanya ahadi hii ambayo unamwona akiitimiza sasa hivi, uliza yeyote wa watu hao, sijapata kumwona sina habari zote juu yao, isingewajua sasa hivi naona isingewezekana mimi ni wajue, lakini hayo maandiko hayana budi uh, kutimizwa vema. Well, kama hilo uh, limetimizwa, inaonyesha ya kwamba older, uh, tuko katika wakati, oh, katika nyakati za kumalizia. Tunajua like uh, mwana wa Adamu yuko tayari kunini kuja, kwa maana anajifunua mwenyewe katika mwili wa binadamu ni kweli. Na unajua ni kweli, nawe unasema umemwamini yeye na mumewekeana mikono. Na kama mumewekeana mikono, kama, keana mikono mwana, mwana huyo huyo wa Mungu ambaye yuko hapa kufanya jambo hili elitimie na choni teli, mwana huyo huyo yuko hapa kusema watapata afya. Maana yeye yule wa Mungu nilisikia kwamba yeye alisema waamini wakiwekeana mikono napata havya. Nisikia jambo hilo kwa macho yangu, sasa hebu nione kwa macho yangu. Yeye aliahidi kufanya jambo hilo. Sasa wakati nikiomba, ninyi ombeni Bwana Yesu. Katika jina la Bwana Mungu wa mbinguni, Roho wako na amwagwe ndani ya moyo wa watu hawa wa wa ili imani, imani halisi ya Mungu itakayodhibitisha hadi hii. Na jalia Mungu wa mbinguni, uponye kila mmoja wao, wanapotii amri zako kwa kuwekeana mikono. Jalia iwe hivyo Bwana, katika jina la Yesu Kristo. Jalia kwamba itakuwa hivyo, it so. Kwa ajili ya utukufu wako. Sasa, unaamini kwamba ulipata liloomba? Kitu fulani ndani ya moyo wako kinakwambia, je, unasikia ile tembe ndogo ya uvivio iliyosema mbona imekwisha imetendeka? Amri ya Mungu ilisema ya kwamba tungeweza kusikia kwa sikio letu, sasa tunaweza kuniona kwa jicho letu. Amba alisema nimesikia habari zako kwa kusikia kwa sikio, lakini sasa nakuona wewe kwa macho yangu. Sasa ulisikia jambo hilo kwa neno, kwa kusikia kwa neno. Imani chanzo chake ni kusikia, kusikia neno. Sasa unaiona hiyo ikitenda kazi kwa macho yako iyenena jambo hilo. Wakati mambo haya yalipokuwa ya and kitendesa ya kwamba waaminio wa jambo hili wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapata. Je, sasa imeingia moyoni mwako ya kwamba umeponywa na mikono yako? Kama limeingia moyoni mwako yeah, amina. Huo ni uponyaji that's halisi wa kimitume yeah, unamaanisha kweli. Yeah, naika moyo wako wote ninyi watu wote kutangalia kama jambo hilo limefunuliwa kwako na Mungu kwenye njia uliyookolewa, e njia ile ile ya mawasiliano iliyokuambia umeokolewa, njia ile ile aliyopitia Mungu e kama alivyofanya e akipitia kwa ajabu na manabii, yeye amepitia kwako akipitia kwa, kwa njia hiyo kama Mkristo kwa ufunuo wake wa kiungu ya kwamba umeponywa, basi hakuna kitu kinacholizuia. So we give him glory all ye, kwa kuwa damu yake imeosha kila shaka, imeosha kila shaka. Je, hampendi? Ni ajabu jinsi gani! Nimesikia habari zako Bwana, kwa sio langu na imani, chanzo chake kusikia, lakini sasa ninakuona wewe Go. Mungu akijulisha mwenyewe miongoni mwa watu wake kama alivyofanya kwa Ibrahimu kwa ahadi yake hapa ya kwamba mwana wa Adamu angejifunua mwenyewe katika siku ambazo ulimwengu utakuwa katika hali ya Sodoma. Ndipo wako wajumbe watatu waliotokea walioshuka kutoka mbinguni kulikuweko na kundi la kimadhehebu huko chini katika Sodoma, na Billy Graham na Oral Roberts wakaenda kule chini. Nakumbukani, kama nilivyowaambia, hakuna mahali popote katika historia ya kanisa pamewahi kuwepo na mjumbe aliyetumwa kwa kanisa na ulimwengu mzima mpaka wakati huu ambayo jina lake linaishia kama lile la Abrahamu H A M G R A H A M herufi sita, kwa ulimwengu, namba ya mwanadamu. Lakini Abrahamu alikuwa na herufi saba katika jina lake, namba ya Mungu ya utimilivu See? na ya ukamilivu. Unaona, tunaangalia vile well, hao wajumbe walivyofanya ambao walitoka kwenda kule, walihubiri neno, wakawaita watoke, wakawaambia watubu. Lakini yule aliyeketi kule nyuma na Ibrahimu naona alifanya muujiza kwa kumwambia Ibrahimu Abraham. Yale Sara aliyokuwa na akifanya na, <tipan> na <tipan> kuwazia akiwa hemani nyuma yake, na Yesu ambaye ndiye aliyekuwa katika mtu huyu alisema wakati ulimwengu alipokuwa katika hali ya Sodoma kama walivyokuwa wakati huo, mwana wa Adamu atafunuliwa tena. Maandiko mengine yote akithibitisha jambo hilo kwamba ni kweli, inii hapo mwanzo Kulikuweko naye neno, alikuweko kwa naye neno, alikuwa naye neno, alifanyika mwili akakaa kwetu. Hiyo ni kweli. Sasa tunaona neno lile lile lililoahidiwa na Luka la Malaki, ahadi hizi nyingine zote za siku za leo zikifanyika mwili Tukikaa kati yetu our ambazo tumesikia kwa masikio yetu, na sasa tunamuona yeye kwa macho yetu akikasiri neno lake mwenyewe. Hatuhitaji tafsiri yoyote ya mwanadamu. Kanisa la Mungu aliye hai lio hapa na kwenye simu, amkeni upesi kabla hamjachelewa sana. Mungu awabariki. zaguwaziye enyi kanisa ya kwamba mnaangalia kwa macho yenu wenyewe neno hilo hai la Mungu likidhihirishwa, ahadi ya wakati huu katika siku za mwisho, mkiangalia kwa macho yenu wenyewe lile neno hilo hai likifasiliwa katika maumbile ya kawaida. Mungu miongoni mwetu, namwona na na kwa macho yangu mwenyewe yule so misikia ya kwamba atafanya jambo hilo. Wenye heshima wote wakale waliitazamia siku hii. Sasa tunaiona imedhihirishwa kwa macho yetu wenyewe, wanavodisiwa so ngapi, wakale wanaopasa sauti, wabatisti na wapentekoste halisi wa kweli katika wakati wao, waliotamani kuona jambo hili likitukia wengi wao walijua lingetukia, lakini tunasimama usiku wa leo tukiliona likitukia. So oh, je hampendi yes? Yes. Sasa Yesu alisema hivyo, watu wote watatambua ya kwamba mimi mmekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Kwa hiyo tuna that's mpenda, that's mpenda yeye. Hebu na tupeana mikono na kuimba, tamsifu tamsifu Malkia wa Belshaza alisema nini mbele ya mfalme wake usiku huo? Kuna mtu fulani katika ufalme wako ambaye huondoa mashaka. Na Roho Mtakatifu usiku wa leo ni muondoa mashaka na mimi, jambo hilo ya kuondoa mashaka. Sasa damu ya Kristo huondoa kila waa wa la mashaka. Hakuna dhambi iliyo kuu sana ulimwenguni kuliko kutokuamini, maana yeye asiamini amekwisha kuhukumiwa. Hiyo ni kweli, yeye asiamini amekwisha kuhukumiwa. Dhambi moja peke yake, na hiyo ni kutokuamini. Kuvuta sigara si dhambi, kulaani si dhambi, kufanya uzinzi si dhambi, kudanganya si dhambi, hayo si dhambi. Haya ni matokeo ya kutokuamini. Kuamini, unafanya hivyo kwa sababu huamini. Kama unaamini hufanyi hilo olo ni nii nzuri sana na damu ya mwanakondoo imeosha kila shaka. Naamini neno lake kwa dhati, tunaamini ya kwamba neno ilifanyika mwili. Tunaamini neno ilifanyika mwili kwa thibitisho la uwepo wake sasa kudhibitisha neno lake. Am ni jambo hilo. Mungu awabariki, natumaini kuwaona hapo asubuhi kwa ajili ya wakati mkuu katika Bwana. Jamisheni vitezeni. Sasa nami ninaikabidhi ibada kwa ndugu Lindsey.